LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Để cho chuyên mục này tí khói lửa, tui làm một cú tiên phuông. Đề nghị các pác có xe Spectra như Hainguyen, R505GL, Speedter,... góp chút ý kiến xe cái nào cần chế cho em có thể sánh vai cùng các đại gia khác nhá.

Đang làm:
1. Mở cốp sau bằng điện có thể sử dụng remote (dĩ nhiên vẫn giử origine cái cần kéo của nó): 70%
2. Bật công tắc thì tự động chọn gió là luân chuyển trong xe (default là lấy gió tự nhiên bên ngoài) ==> theo tui cái này chỉ cần đổi dây là xong nhưng chưa biếp mở cái mặt nạ như thế nào.... need heo!
3. Kiếng phụ xế và 2 kiếng sau chống kẹt (như BMW và Mer) ==> Cái này mới có ý tưởng

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Chế các kiểu

cái vụ mở cốp sau bằng điện dùng remote chuông điện TQ tôi còn phân vân không biết thiết kế thế nào chứ nếu bác đậu xe gần cổng nhà có cái chuông TQ đó, khi bác bấm chuông là cái cốp xe bác... mở luôn thì sao nhỉ??[8|]

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Zời ơi, em phải chỉnh lại tần số phát và tần số nhận đó pác do đó việc auto mở cốp như pác nói là hi hữu lắm :D

Đã chế thì phải chấp nhận đau thương mà hehehe :):)

Tập Lái
9/11/03
13
0
0
Visit Site

[8|]Cái vụ đặt gió điều hòa không phải chế đọc kỹ hướng dẫn sử dụng có phần đặt lại định sẵn lấy gió hay là lấy gió theo giá trị cụ
Thân

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Tui đã đọc rất kỹ trong hướng dẫn của xe rồi pác "Coi to" có thể nói rỡ hơn là nó nằm chổ nào! trang mấy không?
Xe Spectra cửa lấy gió trờ điều khiển bằng điện không giống như các xe khác điều khiển bằng cơ. Mặc định của nó là sử dụng gió luân chuyển (lấy gió ngoài). Tui đang cố gắng tháo cái mặt táplo trước để xem cách đấu dây của nó, theo tui suy đoán thì để mặc định lấy gió tuần hoàn trong xe là chỉ cần đổi cặp dây của hai cái switch là xong

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Xe HÀn hay lấy áp thấp động cơ làm lực đóng mở các cửa gió, bác dở Capo ra, nếu thấy 2 ống hơi ghim vô mặt dừng thì đảo lại thử xem...!

Tập Lái
9/11/03
13
0
0
Visit Site

[8|]Cái vụ hủy lấy gió ngoài khi khởi động xe thực hiện như sau:
Tại tài liệu Hướng dẫn sử dụng trang 4-41.
1 Xoay núm điều chỉnh tốc độ quạt gió về vị trí "0"
2 Xoay núm lựa chọn chế độ quạt gió về vị trí sấy kính( có cái hình không gõ vào đây được)
3 Nhấn phím chọn chế độ hút gió trong xe ít nhất 5 lần trong 3 giậy
Nếu thực hiện đúng thì đèn báo của phím chọn chế độ hút gió trong xe sẽ nháy sáng 3 lần, mỗi lần cách nhau 0,5 giậy
Từ đây trở đi khi khởi động máy, bật quạt thì xe sẽ lấy gió ở chế độ khi tắt máy.
Nhớ phải nổ máy khi thực hiện các bước trên. Nếu muốn tự động chọn gió ngoài thì làm lại các bước trên.
Xe tui làm rồi.
Xe spectra sử dụng MCU nên chắc còn nhiều chỗ cài nữa mà nó chưa phổ biện
Nếu pacs muốn cải lùi thì còn nhiều chỗ để cài lùi lắm như xe tui làm :
1 Lắp đèn phanh thứ ba trong kính sau. Đã có jack sẵn mua đèn phanh của ALTIS hoặc DAIHATSU lắp vào là OK
2 Lắp đèn xi nhan bên sườn. Mua xi nhan sườn của LASER, khoan 2 lỗ hai bên sườn, đút vô, đấu dây vào xi nhan ở 2 bên đầu là OK, hiệu quả khi rẽ ép mấy chú 2 bánh. Nhớ chống gỉ lỗ khoan.
3 Thay tay đấm số nhựa bằng tay đấm số bọc vân gỗ như táp lô, có giả da mầu ghi luôn phê lòi
4 Bọc volang lái bằng da thật như BMW êm như da ech 18
Còn mấy vụ cải lùi nữa như :
Công tắc khóa xuống 3 kính cửa phụ ( không kể lái ) khi ấn là khóa tuốt không cho xuống, chế lại khi ấn thì tại 3 cửa không xuống kính được nhưng lái vẫn có thể ấn nút xuống ( không phải nút khóa ) để xuống kính 3 cửa phu.
Vụ cải lùi này mới thực là lùi nè. Thay phanh tang trống sau bằng phanh đĩa, phải thay cả moayo.
Tiện tui giới thiệu tui cưới em KIA từ 11/2003 đến nay được 25000 phát vẫn chạy tốt

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Bác COITO quả là cao thủ, cao thủ, cao thủ....!

Bác SetUp máy lạnh mà sao em thấy còn phức tạp hơn cài Win Xp nữa...Sao hãng xe KIA sản xuất chi mà phức tạp thế nhỉ, người sử dụng thuộc lọai am hiểu như bác Lâm mà còn không xài được thì ai xài được bi giờ?[&:]

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam

Bravo bác Còi Bé, đã đọc lại hướng dẫn sử dụng, đúng là như bạn nói, để mai thực hành xem sao

Hôm trước vào hãng, thợ nói là phải đổi đầu dây xxx gì đó, và thợ cũng ko dám làm, hihih, giờ thì nhờ bác Còi to, xử lý được rồi

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Ối trời, pác chế nhiều thế cơ à? Xin hỏi pác Coi To đang ở HN hay SG để hôm nào thỉnh giáo. Cái vụ pác chỉ thì tui sẽ thử sáng mai vì giờ này nổ máy là hàng xóm chửi um.

Cái vụ thay tang trống hai bánh sau bằng dĩa hay quá chừng bác có thể giải thích rõ hơn không về nguyên lý, giá cả.... chốn nào làm,... À còn cái vụ bị xệ đít í mà, ngoài pp chêm miếng đệm thì có cách nào khác để cải thiện tình hình (TD như thay 4 cái lò xo) không vậy pác?