Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Sau khi đăng bài được nhiều anh em ủng hộ nên mình update thông tin từ các anh em và mình thêm vài thông tin như sau:
- Quán ăn mình giới thiệu trên đây và anh em update mình xin xác nhận là k chặc chém, giá cả có thể thay đổi theo mùa đôi chút nhưng k phải cứa cổ nên anh em an tâm. Về giá trị món ăn thì có khi ngon hay k ngon là do cách thưởng thức của anh em.
- Về KS thì mình k giới thiệu được vì nó nằm ngoài tầm kiểm soát rồi. Hy vọng mình sẽ tìm được chổ nào uy tín và giá cả hợp lý thì sẽ share cho anh em. Hoặc anh em nào có hiến kế để mình làm việc với KS nào đó ưu tiên cho anh em Oser khi đến Vũng Tàu như thấy anh em share trên diễn đàn khi ra Mũi Né vậy.

Hiện nay, Vũng Tàu là thiên đường chặt chém nên anh em kéo đến VT toàn mang đồ ăn theo rồi ra đường biển ngồi ăn nhậu, sau cuộc chiến thì bãi rác cũng xuất hiện. Mình là dân địa phương nên chia sẻ anh em vài chổ ăn ngon và không chặt chém.
- Đi với gia đình bạn bè mà muốn quán đàng hoàng thì nên vào Gành Hào: giá k đắt và cũng không rẻ, nhưng phù hợp với tất cả mọi người, thực đơn đầy đủ.
- Món ăn lạ:
[BCOLOR=rgb(255, 0, 0)]Update:[/BCOLOR]
Quán ăn bình dân, hợp với anh em k cần sang trọng:
    • Vịt Đồng Quê: 459/20 Trương Công Định - 0643508540
    • Lẩu Bò Nhuận Phát - Ngô Đức Kế - Phường 7, nằm khoảng giữa đường Ngô Đức Kế. Bán từ 10h sáng
    • Cá Chép Ôm Dưa Sáu Hiếu - Ngô Đức Kế - Phường 7, nằm khoảng giữa đường Ngô Đức Kế Bán từ 10h sáng
    • Các quán nhậu tập trung trên đường Ngô Đức Kế, Thống Nhất mới và Khu Đại An. Giá cả chấp nhận được cho anh em lai rai hoặc tiếp đãi bạn bè
    • Quán Thanh Hằng trên đường Thống Nhất mới, chuyên món Heo Mọi.
    • Cơm Niêu Nhà Lá - Nguyễn An Ninh - Gần Bùng Binh tượng đài Dầu Khí
    • Lẩu Nấm Gà Vườn Phố - 412/32 Lê Hồng Phong - 0643524120
    • Bún Gà Sơn Nga - Ngã 3 Phạm Hồng Thái - Lê Lợi
    • Bánh mì Xíu Mại, hủ tíu sườn Nhật Ký - Đường Trưng Nhị - Phường 1
    • Bánh Canh cá lóc bên cạnh Lotte Mart Vũng Tàu, hẻm bên hông Ngọc Trai Trắng
    • Cá Lóc Nướng - 38 Đoàn Thị Điểm, gần khu ăn uống đường Tú Xương - Bà Huyện Thanh Quan.
    • Bún Bò Huế O Gái – nằng khoảng giữa đường Võ Thị Sáu
    • Bún bò kiểu Nam Bộ - Đường Ký Con
    • Bánh Khọt (ngon và rẻ hơn Cây Vú Sữa) - từ ngã 3 Lê Lợi với Cô Giang vào đường Cô Giang khoảng 300m
    • Khu ăn uống ngay ngã 4 Tú Xương với Bà Huyện Thanh Quan, nơi đây bán rất nhiều quán ăn vặt phù hợp với an hem đi phượt.
    • Cơm tấm buổi sáng: 108 đường Lê lai – Ngay ngã 4 Lê Lai với Ba Cu
    • Quán chay Ngọc Định: 4 Nguyễn Văn Trỗi, bán cả ngày
    • Quán Bảy Dai- Chuyên các món cá trên Đường Hoàng Hoa Thám
    • Quán Bụi Trúc – Ngã 4 Trương Công Định & Lý Thường Kiệt: chuyên lẩu cá kèo, lươn. Bán cả ngày
    • Mì thảy Ngiệp Ký – 127 Ba Cu, quán này nổi tiếng an hem SG ai cũng biết – Chỉ từ buổi chiều
    • Quán Vườn Xoài trên dường Hoàng Hoa Thám (k chặt chém nhé): đặt sản là gỏi cá Mai
    • Cơm tấm Mai: Nam Kỳ Khởi Nghĩa
    • Quán Gành Hào: 1 ở bến Tàu Cánh Ngầm và 1 ở Bãi Dâu. Quán này giá luôn ôn định và rất hài lòng với những ai muốn tìm 1 chổ an lành khi đến Vũng Tàu, k rẻ cũng k đắt nhưng chưa nghe ai phàn nàn kể cả dân địa phương.
    • Dê Mạnh – 601 Trương Công Định: chuyên trị các món về Dê
    • Cơm Nêu Rau Tập Tàng trên đường Nguyễn Thái Học
Quán ăn cần sang trọng 1 chút: (Update từ bác Jesse)
  • Gành Hào 2 (bến tàu cánh ngầm) e thấy ngon hơn mà phục vụ nhanh hơn GH-1 ợ. Phone trước khoảng 1/2 ngày Book chỗ nếu cuối tuần.
  • Hồng Vân đối diện Cafe MK. ở đây e thấy món Sò Huyết,Cháo cá, Cơm cá kho+canh chua là ngon
  • Quán Tre đường Thống Nhất mới. ở đây có món Nghêu Đất To và Ngon
  • Lan Rừng-Bờ Biển gần chúa dang tay. Ở đây thì Seafood cũng Ok và có món lẩu nấm-gà e thấy ngon--> hơi đắt
  • Thành Phát cũng đc nhưng cuối tuần đông và Xô Bồ
  • Mua Seafood tươi sống mua về thì e hay mua ở Phụng Sang-gần Thành Phát
  • Đồ Tây thì Tê Giác Húc-Lê Hồng Phong---> Book trước nếu đi cuối tuần
  • Đồ Tây thì David Restaurant. Ông chủ là người Ý nhưng cũng là đầu bếp chính luôn nhé.
  • Heo Mọi-Heo Rừng thì Sen Quê hẻm 69 Lê Hồng Phong
  • Ăn cơm theo xuất thì Phú Vinh đường Lý Tự Trọng--> Hơi đắt nhé
Bãi tắm sạch sẽ:
Ngoài Bãi Sau mà anh em vẫn thích khi đến Vũng Tàu thì 1 vài địa điểm cũng tắm rất sạch.
  • Bãi Long Cung Resort: có chòi cho thuê để ăn uống rất mát và thuận tiện, bãi tắm ở đây sạch sẽ và anh toàn. Nằm trên đường từ Sài Gón xuống, gần tới khu Chung Cư Chí Linh nhìn bên tay trái sẽ thấy bảng quảng cáo là chạy theo hướng dẫn thoi.
  • Bãi Dứa: đối điện quán Bar Ngọc Trai Đen nằm trên đường dọc biển từ Bãi Trước ra Bãi Sau
  • Bãi tắm sát bên quán Lan Rừng resort.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Bác giới thiệu nhiêu đây xong anh em kéo tới ăn vài lần là lại bị chặt chém tiếp.

Em chán Vũng Tàu lắm rồi. Mai mốt cao tốc xong rồi đề nghị chúng ta kéo ra Phan Thiết ăn chơi cho đẹp, bỏ đói Vũng Tàu. Chừng nào họ bỏ thói hút máu tổ tiên thì tính chuyện quay lại

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Bác giới thiệu nhiêu đây xong anh em kéo tới ăn vài lần là lại bị chặt chém tiếp.

Em chán Vũng Tàu lắm rồi. Mai mốt cao tốc xong rồi đề nghị chúng ta kéo ra Phan Thiết ăn chơi cho đẹp, bỏ đói Vũng Tàu. Chừng nào họ bỏ thói hút máu tổ tiên thì tính chuyện quay lại
Nhà em mấy người hay say xe nên em quên Phan Thiết luôn rồi. Vũng Tàu mà biết chỗ ăn chơi cũng không đến nỗi bị chặt chém đâu. Cảm ơn bác chủ vì thông tin hữu ích.

Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu

Bác đừng ngại, những quán em ghi ở trên là đảm bảo không xảy ra kiểu làm ăn như TÀu Khựa đâu, vì dân địa phương hay ăn nên biết chủ quán như thế nào.
Em dân VT mà cũng bức xúc với dân làm du lịch và cơ quan quản lý du lịch ở Vũng Tàu, bọn nó bị TIỀN làm ngu dại hết rồi.
Bác cứ anh tâm mà chiến với mấy chổ đó, có gì alo em em sẽ hổ trợ thêm

Hạng B2
14/1/14
145
36
28
49
Hiện nay, Vũng Tàu là thiên đường chặt chém nên anh em kéo đến VT toàn mang đồ ăn theo rồi ra đường biển ngồi ăn nhậu, sau cuộc chiến thì bãi rác cũng xuất hiện. Mình là dân địa phương nên chia sẻ anh em vài chổ ăn ngon và không chặt chém.
- Đi với gia đình bạn bè mà muốn quán đàng hoàng thì nên vào Gành Hàu: giá k đắt và cũng không rẻ, nhưng phù hợp với tất cả mọi người, thực đơn đầy đủ.
- Món ăn lạ:
  • Vịt Đồng Quê: 459/20 Trương Công Định - 0643508540
  • Lẩu Bò Nhuận Phát - Ngô Đức Kế - Phường 7, gần khu 5 tầng đó
  • Cá Chép Ôm Dưa Sáu Hiếu - Ngô Đức Kế - Phường 7, gần khu 5 tầng đó
  • Cơm Nêu Nhà Lá - Nguyễn An Ninh - Gần Bùng Binh tượng đài Dầu Khí
  • Lẩu Nấm Gà Vườn Phố - 412/32 Lê Hồng Phong - 0643524120
  • Bún Gà Sơn Nga - Ngã 3 Phạm Hồng Thái - Lê Lợi
  • Bánh mì Xí Mại, hủ tuế sườn Nhật Ký - Trưng Nhị
  • Bánh Canh cá lóc bên cạnh Lottle MArt Vũng Tàu
  • Cá Lóc Nướng - 38 Đoàn Thị Điểm
  • Bún Bò Huế O Gái - khúc giữa dg Võ Thị Sáu
  • Bún bò kiểu Nam Bộ - Dg Ký Con
  • Bánh Khọt ngon hơn Cây Vú Sữa - từ ngã 3 Lê Lợi với Cô Giang vào dg Cô Giang khoảng 300m
  • Khu ăn uống ngay ngã 4 Tú Xương với Bà Huyện Thanh Quang
Em sẽ cập nhật thêm.
Thank chủ thớt

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Em cập nhật thêm 1 địa điểm ăn uống không bao giờ chặt chém đó là Co:3dcuoi:opmart VT. Ngoài ra còn quán Bảy Giai đường Hoàng Hoa Thám, quán Bụi Trúc đối diện lẩu cá đuối đường Trương Công Định và quán nướng Cô Nên giá cả khá bình dân

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Cảm ơn bác chủ, em cũng hay đi Vũng Tàu. Lúc nào tiện bác ghi giúp anh em cái địa chỉ chính xác nhé.