Tập Lái
29/3/15
0
2
2
39
Tôi tên việt, kỹ sư xd, thạc sĩ qlxd, đang ở hcm. Cần tìm thêm kts có kinh nghiệm làm nội thất ( thiết kế 3d, thi công ) lập cty theo tiêu đề.
+ vấn đề đặt ra : Lập cty thì dễ, duy trì và phát triển cty như thế nào mới là khó.
- giải pháp : Giải quyết được đầu ra, nghĩa là có mối quan hệ làm ăn vững, rộng và sâu
+ vấn đề tiếp theo : Làm sao có được đầu ra vững, rộng và sâu
- giải pháp : Lên 1 chiến lược có tính khả thi cao, dùng phương pháp gián tiếp để có được đầu ra
vậy chiến lược đó là gi ? Tính khả thì thế nào ? Những rủi ro được kiểm soát chưa ? Cần năng lực gì ? V.v .tôi đã hoàn thành kế hoạch tổng thể về chiến lược này. Cái tôi cần bây giờ là 1 người bạn đồng hành đáng tin cậy ( ko làm thì thôi nếu làm thì tận lực mà làm, logic, khoa học. Tin tưởng lẫn nhau, vốn từ 150 - 300tr ) . Liên hê gmail với mình : 0904782044 or lamviet85 @gmail.com

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
lúc xưa em có ý tưởng chuyên làm sửa chữa nhà phố. ban đầu chịu khó đi khảo sát các địa điểm lân cận, xin chụp hình nhà mà có khả năng ngta sẽ sửa chữa (mặt tiền, nội thất...) sau đó về lên phối cảnh cho thiệt đẹp và gửi chủ nhà free. 10 căn thì chắc cũng đc 1~2 căn chủ nhà đồng ý làm sửa chữa (nếu làm phối cảnh đẹp và bắt mắt)

• Like
Reactions: lamviet85
Tập Lái
29/3/15
0
2
2
39
lúc xưa em có ý tưởng chuyên làm sửa chữa nhà phố. ban đầu chịu khó đi khảo sát các địa điểm lân cận, xin chụp hình nhà mà có khả năng ngta sẽ sửa chữa (mặt tiền, nội thất...) sau đó về lên phối cảnh cho thiệt đẹp và gửi chủ nhà free. 10 căn thì chắc cũng đc 1~2 căn chủ nhà đồng ý làm sửa chữa (nếu làm phối cảnh đẹp và bắt mắt)
hanks ý tốt củ bạn, mình thấy đó là ý hay

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
hanks ý tốt củ bạn, mình thấy đó là ý hay
có thể bác phát triển ý tưởng này lên cũng ok đó. rất tiếc e không có chuyên môn nên ko thực hiện, vì ban đầu có thể phải tự làm hoặc thuê thêm 1 vài họa viên. cách này chủ nhà sẽ thấy đc ngôi nhà mình nếu sửa chữa sẽ rất đẹp. có thể ngta đồng ý hoặc sẽ lưu ý đến cty của bác khi có nhu cầu. và có thể đc bác làm cái dự toán sơ bộ luôn. đặc điểm của phần sửa chữa nhà là có thể trong xóm đó sẽ làm thêm đc vài căn. vì họ thấy ok là làm luôn