Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Em đang cay quá. Trước giờ em cứ nghĩ như thế này:
Tháng số 1: Em xài 30 đồng. Cuối kỳ, em trả 10 đồng, nợ nó 20. 20 này bị tính lãi thì đúng rồi, khoảng >2%. THời điểm bắt đầu tính lãi max 45 ngày, thông thường 15 ngày sau khi nó chốt tháng và ngay sau khi kỳ hạn thanh toán thẻ.
Tháng số 2: Em xài tiếp 30 đồng nữa. Theo em nghĩ từ xưa tới giờ thì 30 đồng này vẫn được miễn lãi trong cái 45 ngày của nó và cái phát sinh lãi là cái 20 đồng trên kia.
Ngân hàng vừa báo em là cái 30 đồng trong tháng số 2 đã bị tính lãi >2% kể từ khi bắt đầu phát sinh giao dịch.
Đk để miễn lãi 45 ngày là phải xoá nợ 100% của tháng số 1.
EM cay quá.
Cái này đúng không các bác có xài thẻ?

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
waterski nói:
Em đang cay quá. Trước giờ em cứ nghĩ như thế này:
Tháng số 1: Em xài 30 đồng. Cuối kỳ, em trả 10 đồng, nợ nó 20. 20 này bị tính lãi thì đúng rồi, khoảng >2%. THời điểm bắt đầu tính lãi max 45 ngày, thông thường 15 ngày sau khi nó chốt tháng và ngay sau khi kỳ hạn thanh toán thẻ.
Tháng số 2: Em xài tiếp 30 đồng nữa. Theo em nghĩ từ xưa tới giờ thì 30 đồng này vẫn được miễn lãi trong cái 45 ngày của nó và cái phát sinh lãi là cái 20 đồng trên kia.
Ngân hàng vừa báo em là cái 30 đồng trong tháng số 2 đã bị tính lãi >2% kể từ khi bắt đầu phát sinh giao dịch.
Đk để miễn lãi 45 ngày là phải xoá nợ 100% của tháng số 1.
EM cay quá.
Cái này đúng không các bác có xài thẻ?
Cái beo béo sai roài bác ui, khi nào số dư đầu kỳ =0 thì bác mới được đếm 45 ngày nhóe. Mà cái ngày đầu kỳ nó tính cũng vui lắm, ví dụ ngày cuối kỳ của bạn í là 20 đi, bác cà hồi ngày 15 và trả ngày 25, nhưng ngày 5 mới nhận sao kê, thì bác nghĩ là bác đã sạch nợ nhưng không, bác vẫn bị dính 5 ngày nhóe, thế là cà típ bị tính ls cắt cổ típ cho phần mới và phần cũ em cũng chưa rành bị tính cái ngả nào nhưng chắc chắc là có tính.
Túm lại là em chóng mặt với bạn credit lắm roài
, dẹp roài. Xài debit cho đỡ nhức đầu.

Hạng D
6/12/11
1.076
492
98
Điều kiện miễn lãi:
- Áp dụng cho giao dịch mua hàng hóa/dịch vụ thôi. Giao dịch rút tiền là nó tính lãi từ ngày giao dịch
- Trả hết tổng số tiền trên cái bill
- Đúng hạn

Khi trả không hết hay trả không đúng hạn, bank tính lãi từ ngày giao dịch

* Ngoài ra, khi trả < số tiền thanh toán tối thiểu hoặc thanh toán trễ, bank phạt thêm phí thanh toán trễ hạn

@Mợ Hạnh: credit cũng có cái hay của nó. Debit thì khỏi nói rồi, có tiền thì xài thôi. Tháng nào kẹt tiền thì sao?

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
Đồng cảnh ngộ với bác, ngân hàng nó tinh trên đầu mình k0 hà!

Em xài 1 số tiền euro, ước tính ra tiền Việt xong em vác đi đóng. Hỡi ôi nó đôn thêm gần 4% các loại phí nên số tiền em đóng ít hơn tổng số phát sinh chút đỉnh. Vậy mà Bank nó lấy trọn số tiền để nhân với lãi. Bực cái mình em gọi phàn nàn, Bank nói so-di vì đó là quy định của nó. kết quả là em cắt miẹ cái thẻ của nó luôn, mất khách sộp ráng chịu!

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Chính xác đó bác. Chưa kể đến lúc bác trả đủ hết theo bill thì tháng sau vẫn còn nợ vì tiền lãi tính trong bill chỉ tính tới ngày lên bill mà thôi, còn tiền lãi thực tế là tính tới ngày bác trả tiền.
Vì vậy nên e chỉ trả cái tối thiểu thôi vì đằng nào cũng nợ nên là 1 đồng hay 1000 cũng tính lãi suất của cả cụm luôn.

Hạng D
20/1/07
1.950
1.582
113
Đúng rồi bác chủ ơi! Chỉ thiếu 1đ thôi cũng bị trả lãi cho cả phần nợ mới.

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Tính LS cả cụm nhưng bác trả gốc giảm thì LS vẫn đỡ hơn nhiều đúng k? Chứ xài thẻ dư nợ cả trăm chai là 1 tháng hơn 2 chai lãi ,đau điếng

Hạng C
3/1/10
848
7.262
93
Em hiếm khi thấy bank nó sai, toàn khách hàng không làm theo quy định, HĐ xong kêu ca, rồi thì không thèm xài nữa :D. Debit thì khác gì cash, có thì xài, không có thì nghỉ, có gì mà phải khen :D

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
nintiendo nói:
Em hiếm khi thấy bank nó sai, toàn khách hàng không làm theo quy định, HĐ xong kêu ca, rồi thì không thèm xài nữa :D. Debit thì khác gì cash, có thì xài, không có thì nghỉ, có gì mà phải khen :D
Chuẩn kg cần chỉnh luôn.
Em kg có tiền trong bank nên chả có debit nào để mà khen, chỉ toàn là xài tiền của nhà bank cấp kg à.

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
nintiendo nói:

Bank never sai bác ạ, chỉ là người dùng k0 rãnh để đọc hết các điều khoản thôi. Vấn đề ở đây là bank tính theo cách vô cùng có lợi cho nó, vô lý, móc túi trắng trợn và thiệt thòi cho người dùng.

Status
Không mở trả lời sau này.