Status
Không mở trả lời sau này.
ent
Hạng B2
12/2/08
102
0
16
Tết này em đi nghỉ ở resort Wild beach resort Ninh hòa, vịnh vân phong. Chỗ này hơi hẻo lánh nên k biết ăn uống như thế nào? Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em với. gần đó có chỗ tham quan nào k? Cám ơn các bác nhé.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Chỗ gần nhất chắc chỉ có mỗi... Dốc Lết thôi bác ơi :D
Nếu bác siêng thì đua ra Đầm Môn, đường quẹo phải ra biển ngay dưới chân đèo Cổ Mã chơi 1 đêm, ở chỗ này chỉ có 2 giá cho bác xài: 100k (bình dân) hay 1000k (tôm hùm) thôi. Nhớ gọi trước đặt thuyền ra cửa biển, kg đi là phí nha bác!
Hay ra quán Đại Lãnh dưới chân đèo Cả, nói anh Vân thiết kế tour ra Hòn Nưa chơi. Kg nữa thì leo đèo Cả,thăm hải đăng, xuống Vũng Rô ngắm biển. Ở Đại Lãnh mà kg ăn cháo gỏi mực thì...phí

• Like
Reactions: Latumi
ent
Hạng B2
12/2/08
102
0
16
Từ Ninh hoà ra Đại lãnh bao xa hả bác? Còn mấy quán ăn ở Ninh hoà có gì đặc biệt k? E có con nhỏ nên k dám đi tàu ra đầm môn.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Từ Dốc Lết ra Đại Lãnh khỏang 50-60Km nhưng đừơng thóang nên đi nhanh lắm, em còn chạy xe Honda từ Tp.NT ra Đại Lãnh mà.
Dốc Lết đi lùi về phía SG khỏang 10-15Km có quán Gió Phú Hữu & quán Gió Ngọc Phương ăn khá ổn, nổi tiếng với món cháo tôm đậu xanh & mì gói tôm. Ở Ninh Hòa thì còn 1 món gắn với tên gọi: nem Ninh Hòa.
Gần đó là khu sửa chữa tàu Huyndai Vinashin nên cũng có vài quán ăn được, tiếc là em quên tên mất tiêu rồi. Khu vực này các bác ăn ở mấy quán dân dã thì ngon hơn
Nếu ăn hải sản bình dân do ngư dân bán ở bãi biển giáp KDL Dốc Lết thì các bác nên lưu ý theo sát, ngày xưa kg bị tráo đồ nhưng giờ thì...
Cho em hỏi chỗ ăn uống tại Ninh hÒA
. Ghẹ thì chỉ nên mua ghẹ to bằng nắm tay người lớn, nhìn kỹ sẽ thấy có mấy sợi cước nhỏ dính trên thân => ghẹ lưới. Nhớ tránh ghẹ có mấy vòng tròn trên mai vì loại đó dễ gây dị ứng, hay gọi là ghẹ nhàn! Ốc nhảy trắng mắc hơn ốc nhảy đen. Mực thì chỉ nên ăn con nào còn nhiều đốm li ti màu xám xanh, kg ăn lọai ngả hồng => ươn
Mực sống là vầy nè các bác

Mực tươi nè:

Mấy bác ở resort Wild beach resort muốn có quán ăn hải sản hoặc nhậu thì có nhiều lựa chọn.
1. Ghé ngay khu du lịch Dốc Lết màu hải sản ở chợ sát ngay biển rất tươi và giá rẻ, sau đó đem lên nhờ nhà hàng chế biến.

2. Nếu không thì quay về quán Gió, em thấy dạo này quán Gió của Ms Phương bán khá ổn hơn là quán gió Phú Hữu (gió Phú hữu bây giờ bán chặt chém..chỉ được nhìn mấy cô phục vụ ngọt như mía lùi và xinh thôi)

3. Nếu không thì vào thị trấn Ninh Hòa ăn thịt rừng ở quán Xì Te, đầy đủ các loại như: heo rừng - nai - nhím - chồn - mang rất ngon và rẻ. Hoặc ghé quán Sáu Lùn ăn cơm với lẩu gà - cá trê nướng, quán này bán cực ngon nhưng giá hơi đắt.

ent
Hạng B2
12/2/08
102
0
16
Cám ơn các bác nhiều, Chiều mồng 2 em lên đường, sau một đêm nghỉ ở Mũi né em sẽ đến wild beach. Em sẽ báo cáo kết quả sau. Chúc các bác năm mới dồi dào sức khỏe và được vạn sư như ý.

ent
Hạng B2
12/2/08
102
0
16
Em đã trở về từ Wild beach. Đây là một resort đẹp, đúng với tên gọi là wild. Nhưng đường đi vô xa quá, từ HUyndai vinashin phải theo con đường mòn, rồi đến đường đất khoảng 5km mới đến được chân núi. resort nằm ngay chân núi. Bãi biển thì rất tuyệt vời, rất wild. Ăn sáng buffet hơi tệ, ăn trưa tại resort thì phải order trước. Em cũng đã đến quán Xì te ở Dục Mỹ ăn thịt rừng. Có món tiết canh thỏ rất ngon. Từ resort lái xe vô Nha trang khoảng 50km nhưng đi phải hơn 1 g mới tới.

Status
Không mở trả lời sau này.