Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Chào các bác.
Em muốn hỏi đường đi từ Pleiku về Tuy Hoà theo QL25: Từ Chư Sê>Tuy Hoà: Theo bản đồ GTĐB em thấy đoạn này dài khoảng 182Km. Em muốn hỏi xe oto loại gầm thấp thì đi đường QL25 này có được không ạ? Đường có tốt không? Thời gian đi đoạn đường này trung bình mất khỏang bao lâu? Bác nào đã đi đoạn đường này cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cám ơn các bác rất nhiều.
Thân.

Hạng B2
17/11/09
226
1.872
93
Hôm về Gia Lai vừa rồi em có chạy chơi Pleiku-Krongpa mấy chuyến bằng Captiva nên chỉ góp ý với bác đoạn này thôi. Gầm thấp chạy đoạn Chư Sê - Ayunpa thì không đến nỗi nào, có vài ổ trâu thôi, cẩn thận bị bắn tốc độ đoạn gần đèo Chư Sê. Còn đoạn Ayunpa-Krongpa đường tương đối xấu do hậu quả của trận lũ vừa rồi. Em chạy mà còn thấy rác đầy trên cây và dây điện. Có đoạn đang phải làm mới toàn bộ. Bác tha hồ mà biểu diễn tay lái lụa để tránh ổ gà. Nếu chạy đêm thì cẩn thận với xe chở mía, xe ben chở đất, gạch. Cái đèo giữa Ayunpa và Krongpa đường hẹp và xấu, bác nên cẩn thận. Đoạn còn lại thì em không biết rõ, mong là có bác nào rành thì chỉ giáo tiếp. Chúc an toàn.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
G35Joker nói:
Hôm về Gia Lai vừa rồi em có chạy chơi Pleiku-Krongpa mấy chuyến bằng Captiva nên chỉ góp ý với bác đoạn này thôi. Gầm thấp chạy đoạn Chư Sê - Ayunpa thì không đến nỗi nào, có vài ổ trâu thôi, cẩn thận bị bắn tốc độ đoạn gần đèo Chư Sê. Còn đoạn Ayunpa-Krongpa đường tương đối xấu do hậu quả của trận lũ vừa rồi. Em chạy mà còn thấy rác đầy trên cây và dây điện. Có đoạn đang phải làm mới toàn bộ. Bác tha hồ mà biểu diễn tay lái lụa để tránh ổ gà. Nếu chạy đêm thì cẩn thận với xe chở mía, xe ben chở đất, gạch. Cái đèo giữa Ayunpa và Krongpa đường hẹp và xấu, bác nên cẩn thận. Đoạn còn lại thì em không biết rõ, mong là có bác nào rành thì chỉ giáo tiếp. Chúc an toàn.

Em cám ơn bác G35Joker đã cung cấp cho em nhiều thông tin hữu ích. Bác cho em hỏi thêm ít điều: Từ Chư Sê > Krongpa = 100Km, đoạn này chạy xe trung bình mất khoảng 3hrs có được không vậy bác? Lần cuối bác đi đoạn đường này đã lâu chưa ạ?
Bác nào có thêm thông tin về đoạn đường còn lại từ Krongpa > Tuy Hoà, cho em xin với ạ. Em xin cám ơn các bác.

Hạng B2
17/11/09
226
1.872
93
3 hours dư sức bác ơi. Em chạy từ Pleiku vô tới Krongpa cũng khoảng trên dưới 3 hours thôi. Đó là em cứ đúng bài 80/50kmh.hehe. Qua Chư Sê khoảng 7-10Km có đoạn thẳng tắp, bác tha hồ mà thử xe. Em mới đi đoạn này tháng 12 vừa rồi. Vô thị trấn Ayunpa và Krongpa cẩn thận tốc độ nha bác. Have fun