Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
đánh giá
xe em chạy ko còn nghe tiếng quàu quàu của láp phát ra khi chạy nhanh.
ga cực kỳ mượt, lên xuống nhịp nhàng, ko bị trễ ga, không bị ì khi nhồi ga, phản ứng máy nhạy, tiếng nổ êm hơn, ko còn hiện tượng giật cục lúc xe dừng ở D, nhấn ga khi chờ đèn đỏ, hoặc khi nhồi ga để tăng tốc
thiệt hại:
cảm biến oxy sai hàng, mặc dù trên web để fit với escape, đầu escape vuông còn đầu thằng này tròn
http://www.amazon.com/Bosch-15719-O...automotive&vehicleId=1&vehicleType=automotive

6 con béc có 1 con bị sai, nó y vầy khác màu đen tí, tí nữa em chụp

túm tắt:
béc phun là phần ưng ý nhất từ trước đến h em thay, cảm nhận rõ sự khác biệt khi thay vào.
còn 1 vấn đề là lúc trước em thay đầu dvd thì âm máy bị nhiễu vào loa nghe vo vo vo rất khó chịu chưa khắc phục đực

em tiếp tục mần xe :D nói chung xe ko hư gì hết nhưng đi được 100.000km nên thôi em chơi tới lun đi cho ngon.
em đang ở Q7 cho thợ làm, bác nào rảnh gần đấy ủn ra phạm hữu lầu q7 ngâm cứu :D
lần này em thay bạc đạn bánh tài, 6 con béc phun, 1 con cảm biến oxy dowstream, cây láp dọc
thiệt hại sơ sơ 16 chai
Chọc ngoáy escape - phần thứ n - review trang 1

xe em chạy nhanh nghe tiếng quàu quàu phát ra, do cái đầu chữ thập bị sượng, chỉ cần ép ra đi thay mất vài xị thôi nhưng thôi em chơi nguyên cây cho máu :D thiệt hại 10 chai cho khoản này
có cái là cây láp nó sần sần được sơn chống sét, nhưng ko được trơn nhẵn như cây zin,

cây em mua hơi sần

mấy bác chỉ cần ép chữ thập này ra đi thay là ok, còn cục điều hướng từ hộp số ra thì rất hiếm khi hư

chờ thợ thay típ em review

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Dammetocdof1
Hạng B2
17/3/13
141
24
18
SG
Cây láp 10 chai mà nhìn sần sần không đã tí nào. Hy vọng là chỉ xấu nước sơn.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Cây láp 10 chai mà nhìn sần sần không đã tí nào. Hy vọng là chỉ xấu nước sơn.
do nó sơn chống sét ợ, còn mấy phần kia thì sáng cóng :D
tình hình là em order bạc đạn link này nhưng về thì nó lại là bạc đạn bánh sau trong khi em cần thay bánh tài trước, đắng cmn lồng thằng amazon h phải mua cái khác chứ ép ra rồi gắn lại ko được :3dkhoc:
http://www.amazon.com/Dura-Internat...automotive&vehicleId=1&vehicleType=automotive

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
em tiếp tục mần xe :D nói chung xe ko hư gì hết nhưng đi được 100.000km nên thôi em chơi tới lun đi cho ngon.
em đang ở Q7 cho thợ làm, bác nào rảnh gần đấy ủn ra phạm hữu lầu q7 ngâm cứu :D
lần này em thay bạc đạn bánh tài, 6 con béc phun, 1 con cảm biến oxy dowstream, cây láp dọc
thiệt hại sơ sơ 16 chai
View attachment 244258

xe em chạy nhanh nghe tiếng quàu quàu phát ra, do cái đầu chữ thập bị sượng, chỉ cần ép ra đi thay mất vài xị thôi nhưng thôi em chơi nguyên cây cho máu :D thiệt hại 10 chai cho khoản này
có cái là cây láp nó sần sần được sơn chống sét, nhưng ko được trơn nhẵn như cây zin,
View attachment 244259

cây em mua hơi sần
View attachment 244260

View attachment 244261

View attachment 244262

mấy bác chỉ cần ép chữ thập này ra đi thay là ok, còn cục điều hướng từ hộp số ra thì rất hiếm khi hư
View attachment 244263

View attachment 244266
chờ thợ thay típ em review[/QU
Phạm Hữu Lầu có gara Dũng Văn. bác làm ở đó phải không ak

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
em làm dũng văn đó ợ
6 tháng trước em có vào hãng cho nó xúc béc bằng dung dịch, xúc vui thế thôi chứ em biết nó sạch mới sợ :D bằng chứng là hôm nay em tháo béc ra xúc trực tiếp,
before :D

và after :D

nguyên dàn béc đen thui tự nhiên có cây trắng bóc chọt vào quế ghê

đang làm tự nhiên có phim hay đối diện cho xem :D :D :D