OSS
Thành viên BQT
Super Moderators
28/11/09
1.239
2.868
113
Chọn lốp gì cho xe SUV / Pickup của mình mùa Tết này?

Những chuyến đi xa, những đoạn đường mới, những cung đường tổng hợp... chắc chắn sẽ khiến bạn lo lắng về khả năng chịu đựng của lốp. Nhưng đừng lo lắng, sau bài viết này bạn sẽ biết được mình cần loại lốp gì dành cho SUV / Pickup mùa Tết này.

Tết sắp đến, mùa Tết năm nay bạn sẽ có 1 kỳ nghỉ khá dài cùng với gia đình, bạn bè, người thân. Bạn có kế hoạch gì chưa? Tết là dịp:
  • Đi chơi xa với gia đình và những người bạn thân thiết hoặc cùng nhau khám phá những địa điểm mới, hấp dẫn mà mọi người đã bàn tán nhiều trên mạng.
  • Gặp gỡ bà con nội ngoại ở xa? Hay chỉ đơn giản là muốn chăm chút lại một chút vào dịp cuối năm?

Có thật nhiều lựa chọn, nhưng có 1 điều chắc chắn ai cũng mong muốn đó là sau 1 năm tổng kết lại những gì đã làm được và đạt được, khi mà các khoảng thu nhập tiền thưởng, tiền lãi, tiền lương,… dồn về cùng 1 lúc, thì chúng ta ai cũng nhăm nhe mua sắm những gì đó mới lạ cho một năm mới sắp đến may mắn và thành công hơn. Đối với những người đang sở hữu ô tô thì việc kiểm tra lại bộ lốp và lên kế hoạch thay mới nếu thấy cần thiết. Sau đây là 4 lựa chọn gợi ý cho bạn:
  • Thay lốp mới giống lốp theo xe. Đây là lựa chọn ưu tiên hàng đầu vì bạn sẽ không cần phải lo lắng tìm hiểu quá nhiều về độ phù hợp hay cân chỉnh phát sinh khi thay mới. Chỉ cần chọn bộ lốp mới giống lốp đang gắn theo xe và chạy đi thôi!
  • Thay lốp mới theo tư vấn của người bán. Đây là lựa chọn ưu tiên thứ hai, vì người bán là người am hiểu và đáng tin cậy, họ sẽ giúp bạn đưa ra lời khuyên và giúp bạn chọn lựa thay lốp mới phù hợp với nhu cầu hiện tại của bạn. Ngoài ra bạn cũng không cần phải lo lắng vì dịch vụ chu đáo của người bán sẽ giải quyết toàn bộ vấn đề khi thay lốp mới. Tuy nhiên, việc sử dụng lốp cho xe của bạn lại có hướng ngã theo nhu cầu của người bán.
  • Thay lốp giá phù hợp với túi tiền. Đây là lựa chọn luôn đúng, vì mùa cuối năm bạn còn trăm ngàn thứ phải chuẩn bị, phải mua sắm nữa, đâu phải chỉ bộ lốp xe mới này. Tuy nhiên, nếu chi tiêu tương đối thoải mái thì tại sao chúng ta lại không làm gì đó đặc biệt cho bộ lốp mới thay cho xe của mình?
  • Thay lốp “chất” để tưởng thưởng cho một năm “cơm áo gạo tiền” vừa qua. Chắc chắn rồi, vì xe của bạn xứng đáng hưởng điều đó. Và bạn là người điều hiển nó, chắc chắn bạn phải đặc biệt. Làm sao để chọn một bộ lốp “chất” về mọi mặt, xứng đáng cho một năm mới đầy xông pha máu lửa phía trước? Hẳn bạn sẽ phải đắn đo tham khảo nhiều người, nhiều nguồn và tốn nhiều thời gian công sức.
Thật quá nhiều lựa chọn!

Vậy có dòng lốp nào đáp ứng được hết 4 in 1 cho bạn không? Xin thưa là có, bạn nhé

Dòng lốp A/T Revolution - Ranger A/TR đến từ thương hiệu Thunderer vừa mới ra mắt có thể đáp ứng tất tần tật mọi lựa chọn của bạn:

Vậy lốp ATR là gì? Nó có những tính năng gì, chất lượng được đánh giá thế nào mà lại Hot đến thế? Hãy BẤM xem TẠI ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: MamvoHuongTienPhat