Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Vậy là cũng đã đúng 1 tháng kể từ hôm off kỹ thuật mới nhất. Lần này em tiếp tục mở thớt kêu gọi các bác off kỹ thuật cố gắng theo định kỳ 1 tháng 1 lần.
Chủ đề lần này sẽ chuyên về độ đèn led trần, led hộc đựng đồ, đèn taplo.... dành cho các bác nào muốn thay đổi phong cách. Trong dịp này nếu kịp em cũng sẽ giới thiệu đến các bác 1 sản phẩm cây nhà lá vườn là dimmer đèn. Sản phẩm này có rất nhiều lợi ích và đợi em với bác nongdan làm chuột bạch xong sẽ công bố rộng rãi luôn. Giá sản phẩm này là 200k/bộ.
Chương trình off lần này cũng sẽ đổi gió off tại đường số 16, khu Cảnh Viên, Phú Mỹ Hưng, Q7. Map đây các bác

Con đường này luôn rợp bóng mát, vắng vẻ kg có người tha hồ cho các bác bày biện.
Thời gian off:
8h00 tập trung qua đây uống cafe, tán dóc.
9h30 bắt đầu phần kỹ thuật
- Tiêu chí là các bác phải tự sướng, em và có thể có thêm bác 4runner chỉ đi dòm xem các bác làm có đúng kg.
- Về led các bác có thể mua tại 2 nguồn là phuongcarall hoặc chợ Nhật Tảo.
- Giá led: Loại 2 đầu 9 bóng là 65k/cái, loại 6 bóng là 48k/cái. Led hoa mai là 20k/cái.
- Các bác nên mua thêm loại led dây 45k/dây (em sẽ up hình loại này cho các bác tham khảo)
- Bác nào cần loại nào em có thể đi mua giúp các bác vào chiều thứ 7 hoặc hẹn nhau ở chợ Nhật Tảo để mua. Khi làm bác nào sử dụng món nào thì cứ để lại xèng trong hộp để anh em còn có cái tái đầu tư cho các bác dùng tiếp.
Off đến lúc nào xong hoặc đói thì chuyển sang off tổng kết chuyến đi miền Tây vừa rồi và nếu đc thì BĐH mới ra mắt luôn.
Địa điểm có thể là quán lẩu dê nổi tiếng bên Q7 hoặc Hàng dương quán tùy các bác quyết định nhé.

Hạng B2
24/1/08
350
169
43
39
Chắc em chưa lấy xe kịp nhưng em sẽ tham gia để học hỏi các bác.
Nhân đây em hỏi thăm các bác đang, đã hoặc có dính liếu tới Su Wagon, xe em kiểm tra thì thiếu mấy con ốc tại các vị trí mà anh em đã tự sướng trước đây.
Nay nhờ các bác kiểm tra lại xem trong kho có các ốc dư thì mang giúp em, em dùng
để hậu tạ.
Vị trí chính xác thì em sẽ kiểm tra lại do xe đang ở nhà Biên Hòa mà người thì cày cuốc ở Sài Gòn ^.^
Ngoài ra các ve chai hoặc đồ linh tinh em cũng thầu luôn nhé hehe.

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
ủa, e tưởng mua led bóng rời, và trở rời rùi tự hàn.
hic...làm e mới mua 100 bóng led trắng, 200 led vàng, 500 trở 220 ôm, với cái mỏ hàn, thiếc, nhựa thông. hok bít bữa đó có xài được không.

Xe e tính: lắp đèn cửa sau giống bác nông dân, thay hết mấy bóng đỏ trong xe bằng bóng led trắng ( đèn soi báo, đèn trần).

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
25/8 là Chúa Nhật, hồi hộp chờ xem có việc gì đột xuất không, hy vọng là không !

Hạng D
3/3/13
2.477
422
83
Em ko biết gắn cái gì cho em Tây nhà em...Đem em nó qua nhờ mấy nghiên cứu dùm..còn em sẽ lo vác máy ảnh ghi lại hình ảnh buổi ok về post lên cho anh em xem...hehe...

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
vocuctau nói:
ủa, e tưởng mua led bóng rời, và trở rời rùi tự hàn.
hic...làm e mới mua 100 bóng led trắng, 200 led vàng, 500 trở 220 ôm, với cái mỏ hàn, thiếc, nhựa thông. hok bít bữa đó có xài được không.

Xe e tính: lắp đèn cửa sau giống bác nông dân, thay hết mấy bóng đỏ trong xe bằng bóng led trắng ( đèn soi báo, đèn trần).
Bác vậy là quá chuẩn, bác đem theo đi có nhiều việc cho bác độ đó. Gì thì gì chứ cứ tự mình design theo ý mình là sướng nhất. Em sẽ hướng dẫn cho bác.
@Thanh_magna: Bác cứ đưa em nó qua rồi sẽ có cái để làm hết
@luckit: Bác tham gia rồi mới biết thiếu gì và cần làm gì. Xe bác là V2 cũ của nongdan em nhớ là cũng đầy đủ rồi đấy.
@zinger: Cố gắng đi bác, kg hiệp 1 thì còn hiệp 2. Lâu quá chưa off chai với bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
31/5/11
72
2
8
Hay quá, em xin đăng ký đi off với.
Mà em thì không rành về mấy cái bóng led này nên không biết mua bóng gì với bóng gì. Chắc hôm đó em bỏ lại xèng trong hộp nhe bác.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Các bác cứ tham gia và có thể share lại với mọi người. Led, trở... mua rời vài cái thì kg tốn bao nhiêu hết nhưng số nhiều thì lại khó nghĩ cho người mua nên bác nào cần cứ lấy và bỏ xèng lại để còn mua lại có cái lần sau còn làm. 5k, 10k kg đáng gì nhưng vui cả nhà kg ai nợ nần áy náy với ai.:D