Tập Lái
13/6/05
4
2
1
Xin chào các bác,

Bài viết này xin update thông tin cho bác nào đang chạy Camry 2.5Q 2015 nên kiểm tra phần cốp sau của xe vì có thể chuột sẽ vào cabin xe thông qua cốp sau. Xe em mới bị cắn rách ghế da sáng nay. :(

Chuột chui vào cabin Camry 2.5Q

Hậu quả phát hiện sáng nay, nhìn mà đau lòng.

Mở lớp bọc sau bên trái trong cốp sau ra sẽ thấy 1 khung màu đen, em cũng không hiểu khung này để làm gì nhưng chuột có thể chui từ dưới gầm, qua khung này và leo tiếp vào cabin. Có thể khung này dùng lấy gió ngoài???? Để khắc phục thì em tự mua lưới kẽm loại nhỏ rồi bọc cái khung lại bằng silicon.

Mở ra rồi mới thấy cách âm Camry không được đồng bộ lắm, chỗ thì dán luôn miếng cao su, nhưng có chỗ chỉ là trét keo chỗ mối nối. Mấy chỗ màu vàng trong hình chính là keo dán các mối nối.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Xe phò của e cũng tưng bị, để kéo dính đc 1 e chuột nhắt. Sau ra gara gắn thêm lưới cho lỗ thông gió ở cốp đến nay 3 năm chưa bị lại, mà k hiểu sao nó có thể vào đc qua cái lỗ này luôn. Đang đi xe mà nó chạy ra chắc e chết luôn.

• Like
Reactions: buongxuoiq8
Hạng D
20/7/07
2.642
2.453
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Mở ra rồi mới thấy cách âm Camry không được đồng bộ lắm, chỗ thì dán luôn miếng cao su, nhưng có chỗ chỉ là trét keo chỗ mối nối. Mấy chỗ màu vàng trong hình chính là keo dán các mối nối.

Xe em 3.5q cũng trét keo :(....em thì bị gián nó wậy....may mà xử đc

Hạng F
10/3/07
5.056
8.657
113
Thủ Đức - TP.HCM
Xin chào các bác,

Bài viết này xin update thông tin cho bác nào đang chạy Camry 2.5Q 2015 nên kiểm tra phần cốp sau của xe vì có thể chuột sẽ vào cabin xe thông qua cốp sau. Xe em mới bị cắn rách ghế da sáng nay. :(

View attachment 432424
View attachment 432425
Mở lớp bọc sau bên trái trong cốp sau ra sẽ thấy 1 khung màu đen, em cũng không hiểu khung này để làm gì nhưng chuột có thể chui từ dưới gầm, qua khung này và leo tiếp vào cabin. Có thể khung này dùng lấy gió ngoài???? Để khắc phục thì em tự mua lưới kẽm loại nhỏ rồi bọc cái khung lại bằng silicon.

Em nghĩ chỗ chuột chui vào trên xe Bác là lỗ thông gió một chiều (từ trong ra ngoài). Nếu chỗ đó trống thì bị thiếu cái air outlet vent duct (món số 9). Cái cửa gió này chỉ cho gió từ từ trong ra ngoài.

Hạng F
12/11/14
5.491
33.954
113
Em nghĩ chỗ chuột chui vào trên xe Bác là lỗ thông gió một chiều (từ trong ra ngoài). Nếu chỗ đó trống thì bị thiếu cái air outlet vent duct (món số 9). Cái cửa gió này chỉ cho gió từ từ trong ra ngoài.
Chắc ông Toy VN cắt rồi, khổ như... chuột cắn :(

Hạng F
12/11/14
5.491
33.954
113
Xin chào các bác,

View attachment 432424
View attachment 432425

Lổ đó thông gió khi Đóng Cửa xe, có màng cao su che, bà mịa con chuột thông minh gúm. Dịch vụ lại có chuyện kiếm xèng :(
Ghế bị vậy BH có đền k B ;)