Hạng B1
24/11/16
51
50
18
34
Xin chào quý anh và các mợ đang sỡ hữu chiếc Honda Civic 2017,

Tính từ thời điểm chiếc Civic Gen 10 đầu tiên đến tay người tiêu dùng Việt Nam đến nay đã được 6 tháng, một khoảng thời gian không quá dài nhưng cũng đủ để những anh chị em nào đang sỡ hữu em nó có những trải nghiệm thú vị với chiếc xe thân yêu.

Một trong những điểm gây ấn tượng trên chiếc Honda Civic 2017 phải kể đến là màn hình giải trí trung tâm với chức năng hỗ trợ Android Auto và Apple CarPlay. Mặc dù vậy, điểm ấn tượng này cũng là điểm yếu đối với một số anh chị em khi lúc nào cũng phải cắm dây cáp kết nối điện thoại với xe thì mới sử dụng được. Một bất tiện nữa xảy ra với các anh chị em đang xài iPhone là Apple Maps gần như bất lực và không xài được ở Việt Nam.

Ngoài ra, màn hình giải trí trung tâm không thể trình chiếu video clip nếu chỉ mở clip đó trên điện thoại. Muốn sử dụng được thì phải chép clip vào usb rồi cắm vào cổng vật lý trên xe hoặc làm một số cách rắc rối khác.

Với sự trợ giúp của các anh chàng Trung Quốc và các anh chàng phương Tây, chúng ta đã có thể giải quyết tất cả những sự bất tiện trên bằng cách cài thêm App lên màn hình trung tâm. Giờ đây chúng ta có thể sử dụng phần mềm (google maps, youtube, newpipe) ngay trên màn hình chính mà không cần phải kết nối với điện thoại nữa.

Em xin thay mặt ban quản trị Civic Club SG, giới thiệu đến anh chị em OS gói công cụ và hướng dẫn cài App lên Honda Civic 2017 với những chỉnh sửa để phù hợp với dòng xe Honda Civic 2017 tại Việt Nam.

Thông tin chi tiết, xin mời anh chị em xem thêm ở fanpage Civic Club SG hoặc files đính kèm bài viết:
1. Hướng dẫn cài App: https://www.facebook.com/groups/civicclubsg/permalink/1450050711750049/
2. Hướng dẫn cách xem video khi lái xe: https://www.facebook.com/groups/civicclubsg/permalink/1429005373854583/

Trong quá trình cài đặt, anh chị em có thể đặt câu hỏi trợ giúp nếu có bất kỳ thắc mắc hoặc vấn đề gì nảy sinh.

Chúc anh chị em có những trải nghiệm thú vị với em nó!!!!

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/6/16
14
18
3
42
Hi ban Tuan Tran,

Mặc dù mình đi gen 8 nhưng đây là động lực, cắm ghim bài này, biết đâu mình lên gen 10 nay mai sao.

Bài viết rất thiết thực và ý nghĩa.

Là một civicer mình rất biết ơn. Cảm ơn bạn nhiều.

Chúc cộng đồng civic ngày càng lớn mạnh

Hạng B1
24/11/16
51
50
18
34
Hi ban Tuan Tran,

Mặc dù mình đi gen 8 nhưng đây là động lực, cắm ghim bài này, biết đâu mình lên gen 10 nay mai sao.

Bài viết rất thiết thực và ý nghĩa.

Là một civicer mình rất biết ơn. Cảm ơn bạn nhiều.

Chúc cộng đồng civic ngày càng lớn mạnh

Hehe, cám ơn bác. Em cũng mong mod OS sẽ ghim bài này ra trang chủ để nhiều anh em gen 10 biết hơn ;)

• Like
Reactions: Hondaautomem
Tập Lái
10/12/15
27
33
13
32
Cảm ơn chủ thớt đã nhiệt tình viết hướng dẫn rất đầy đủ cho ae gen 10. Triệu like !

P/s : Gen 10 cài được app ăn đứt Mer , BMW , Lexus nha ;)

• Like
Reactions: Hondaautomem
Hạng B2
2/7/14
297
393
83
37
vẫn ko vào đc,
Lần đầu vào xin tham gia thì được nhưng ko ai duyệt hay sao, vài ngày sau vào ko thấy group luôn và hiển thị như hình e đã đính kèm
Fb bác tên gì!? Có thể có mod nào đó chặn! Vì nguyên tắc là acc lập dưới 1 năm k duyệt... bác nhắn để ae BQT ktra! Thanks!