Club/Khoe Xe Club Civic Biên Hòa

Tập Lái
5/6/14
29
8
3
35
Chào tất cả các anh em!
Anh em nào đi Civic ở khu vực Biên Hòa chúng ta vào tham gia giao lưu làm quen nhé.
Tình hình là các khu vực khác nhau nên khó offline quá nè.
Anh em nào ở Biên Hòa thì bơi vào đây nha.
Thanks!

Hạng B2
17/1/15
160
88
28
Mình thì ở tận HCM, ít ra Biên Hòa nhưng cũng mong muốn có 1 nơi để anh em civic tham gia.

• Like
Reactions: minhtuanwv
Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Đau cả đầu vì phát hiện ra chiếc civic trong Chợ OS bán bị tua đồng hồ odo - sale manager của Honda PT bán, kiểm tra hãng lịch sử đầy đủ tại Honda PT luôn (cái này mới là dại dột), ngoại thất thì mượt mà, nội thất thì cũng tàm tạm, giá thì giá salon (haizzzz) - mình chấp nhận cái giá cao hơn này vì tin tưởng là nhân viên của hãng Honda đã kiểm tra đầy đủ, xe đúng hiện trạng sử dụng - nhưng đó chỉ là những lời rao phù phiếm, dối trá.
Sau khi qua Honda CH thì phát hiện xe bị tua đồng hồ, trình bày này nọ rồi trả lại 5 triệu xem như là tiền cảm thông vì không biết xe bị tua với lý do là "Honda PT không thể kiểm tra lịch sử bảo dưỡng trước ngày thành lập công ty là cuối tháng 12/2012"
Mình cũng chỉ xem xe là phương tiện bình thường, mua xe cũ sẽ có những rủi ro, tuy nhiên vấn đề này mình cần cho mọi người biết để tránh giao dịch với những "sâu lờ" như thế này.
Kinh nghiệm mua xe cũ của mình như sau xem trên mạng đúng xe ưng ý rồi dẫn bạn bè có kinh nguyệt tới tận nhà chủ xe xem xe, nếu đạt được tất cả các yêu cầu bước 1 đề ra như xe chính chủ, tình trạng xe OK, năm sản xuất, tổng số km, giấy tờ bảo hành chính hãng, lý lịch bảo dưỡng đầy đủ, xong mới tới bước 2 kiểm tra công tơ ODO tại hãng & tình trạng xe tại hãng nếu OK, tiến hành bước 3 Drive test xe nếu xe OK, chạy bốc vọt, thước lái chính xác, tình trạng nhiên liệu...xong tới bước 4 xuống tiền, khỏi cần qua trung gian gì cả cho nó chăn dắt!

• Like
Reactions: otobingo
Hạng B2
17/1/15
160
88
28
Nếu gặp được ng muốn bán thì tốt quá rồi, đằng này gặp thứ gì đâu đâu