Hạng D
23/8/15
1.996
39.487
113
ở đâu còn lâu mới nói
con bé nhà em 5 tuổi, hôm nay đi trám răng trong NĐ Lý Tự Trọng, bác sĩ nói lưỡi nó bị dính dây thắng quá ngắn, lưỡi ko linh hoạt phát âm ko chuẩn, kêu em đi xét nghiệm máu cho nó rồi mổ cắt dây, con bé hồi đó đúng là nói chuyện có hơi đớt nhẹ, nhưng về sau này tập dần nói cũng rõ chữ, ko đến nối ko nghe đc

em cũng định nhhe theo, nhưng sau khi xét nghiệm có kết quả xong mới biết ko phải tiểu phẫu (gây tê như em nghĩ) mà có hội chẩn, gây mê nhẹ mới mổ

Em ngán vụ gây mê quá, sợ ảnh hưởng thần kinh con bé, em nhờ các anh có kinh nghiệm hay các bs CNL tư vấn giúp có nhất thiét phải mổ cắt dây ko??

nếu buộc phải mổ thì đành chịu, còn mổ cũng đc, ko mổ cũng ko sao thì em thôi luôn quá

gia đình xin cảm ơn các anh

có nên mổ cắt dây thắng lưỡi cho trẻ

Attachments

Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
Mình nghĩ không cần, mình có thằng cháu lúc nhỏ bác sĩ cũng chẩn đoán như vậy và khuyên ba mẹ nó làm nhưng gia đình quyết định không làm, giờ nó lớn nói chuyện như bình thường

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Os lúc trước có mấy a thụt lưỡi vẫn làm review xe được. Vô tư đi a

Hạng D
23/8/15
1.996
39.487
113
ở đâu còn lâu mới nói
Mình nghĩ không cần, mình có thằng cháu lúc nhỏ bác sĩ cũng chẩn đoán như vậy và khuyên ba mẹ nó làm nhưng gia đình quyết định không làm, giờ nó lớn nói chuyện như bình thường
thật ra em cũng bị, nhưng nhẹ hơn nó, nó dính ngay đầu lưỡi, nên cũng hơi lo, bâc sĩ thì hối thúc quá, em xuôi ga theo, chỉ đến khi nghe gây mê nhẹ thì em giật mình đạp thắng...

Hạng D
12/3/11
1.597
66.145
113
Tiền Giang, gò công
Con em thì sau sinh, bác sỹ thăm khám bảo ok hết , mấy hôm sau hộ lý tắm cho nó lại bảo bị thắng lưỡi . báo lại cho bác sỹ thì bác sỹ khám lại bảo nên cắt . chắc nó còn nhỏ nên dễ, đầy tháng rồi hôm sau qua bv, tiểu phẩu 5 giây là xong .

Hạng B1
5/6/13
68
793
83
Này em gây tê làm 10p xong. Ngặt cái phòng khám em ở Tân An lận, em bác sĩ RHM : ))

Hạng D
12/3/11
1.597
66.145
113
Tiền Giang, gò công
thật ra em cũng bị, nhưng nhẹ hơn nó, nó dính ngay đầu lưỡi, nên cũng hơi lo, bâc sĩ thì hối thúc quá, em xuôi ga theo, chỉ đến khi nghe gây mê nhẹ thì em giật mình đạp thắng...
Cắt đi anh, ko phải bác sỹ vẽ bệnh ăn tiền đâu .
Sau này còn đi làm ca sỹ chứ .

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Thằng con mình cắt hay kg thấy cũng vậy, sau hết đớt mà cũng chả do thắng lưõi, lúc cắt thấy tội vì nó đau, a chủ đợi thêm 1 th gian nữa xem sao, nhưng nếu quá đớt thì phải cắt nhe.