Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Mẹ em thỉnh thoảng đau khớp gối. Đợt từ VN sang mẹ lại đau nhiều không đi được. Nhân viên em dẫn mẹ đi bác sĩ. Theo như em ấy giải thích thì mẹ em bị hở khớp gối. Khớp gối lệch nên chịu lực lệch sang một bên??? Hiện tại ở cấp độ hai và nên mổ để điều chỉnh khớp gối. Bác sĩ cho thuốc giảm đau để uống và hẹn mẹ em tuần tới khi có bác sĩ chuyên khoa trên thành phố xuống sẽ xem xét kĩ hơn. Mẹ em phân vân và em cũng không dám quyết định là nên mổ hay không. Mấy anh bác sĩ CNL cho em hỏi có giải pháp nào khác nếu không mổ. Mổ rồi có tốt hơn hay không? Nếu mổ thì phải lưu ý những điểm gì. Em định mua cho mẹ đai hỗ trợ khớp gối, nó có tác dụng đúng như quảng cáo hay không? Hiệu nào tốt nhất?
Em các ơn các anh chị nhiều.
Đây là thuốc bổ, uống mỗi ngày 1 gói
Có nên mổ khớp gối?

Cái này thuốc giảm đau, uống mỗi ngày 1 viên liệu trình 30 ngày

Có nên mổ khớp gối?

Hình chụp X quang chân của mẹ em
Có nên mổ khớp gối?

Có nên mổ khớp gối?

• Like
Reactions: VHMK
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Cái này chị nên hỏi trực tiếp bác sĩ rồi, thường thì bác sĩ sẽ cho tập vật lý trị liệu, nhưng sau đó họ cũng khuyên cho mổ thôi.

• Like
Reactions: saigon.elgouna
Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
đeo nẹp đi
tí mình chộp hình cái nẹp cho xem
Tối nằm mẹ duỗi chân thì thấy sướng. Sáng ra thì rất nhức. Em có mua xung điện để chạy giảm đau như vầy, mà mẹ em nói chẳng có tác dụng gì, trong khi em dùng nó để giảm đau khớp hay đau cơ bắp rất tốt.

Có nên mổ khớp gối?

Chỉnh sửa cuối:
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Tối nằm mẹ duỗi chân thì thấy sướng. Sáng ra thì rất nhức. Em có mua xung điện để chạy giảm đau như vầy, mà mẹ em nói chẳng có tác dụng gì, trong khi em dùng nó để giảm đau khớp hay đau cơ bắp rất tốt.

View attachment 2111999
Cái xung điện của chị hình như chỉ hỗ trợ bệnh viện thấp khớp thôi, còn bà thì bị lệch khớp gối rồi.

Hạng C
19/8/13
536
7.313
93
58
Chục năm trước tía em thay khớp háng, nay vẫn khoẻ, hết đau luôn. Tuy nhiên cùng nằm chung khoa có mấy người thay khớp gối, tuyền phải ngồi xe lăn luôn.
Bác sĩ cũng có nói mổ thay khớp gối khó, đa số sau thay là hỏng luôn, ko phục hồi được

Ps: tía em mổ ở bệnh viện Thống nhứt

Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Cái xung điện của chị hình như chỉ hỗ trợ bệnh viện thấp khớp thôi, còn bà thì bị lệch khớp gối rồi.
Đây là danh sách nó hỗ trợ, em chẳng biết stick vào cái nào mới đúng
Có nên mổ khớp gối?
Có nên mổ khớp gối?

Hạng B2
5/11/19
190
1.303
93
Bác sĩ xương khớp của sài gòn giờ trình độ cao lắm. Cùng một chi phí thì nên trị ở đây, kiểu tây hay ta có hết.
Riêng khớp gối thì STO ở quận 10 trình cao hơn ITO, bệnh viện Nguyễn Tri Phương cũng trang bị rất hiện đại, không phải ca khó thì làm ở NTP cũng tốt.
Nếu cột sống thì Exxon.

Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Chục năm trước tía em thay khớp háng, nay vẫn khoẻ, hết đau luôn. Tuy nhiên cùng nằm chung khoa có mấy người thay khớp gối, tuyền phải ngồi xe lăn luôn.
Bác sĩ cũng có nói mổ thay khớp gối khó, đa số sau thay là hỏng luôn, ko phục hồi được

Ps: tía em mổ ở bệnh viện Thống nhứt
Nhân viên em cũng có đứa thay khớp háng được 4 tháng rồi thấy em nó cũng ok.

Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Bác sĩ xương khớp của sài gòn giờ trình độ cao lắm. Cùng một chi phí thì nên trị ở đây, kiểu tây hay ta có hết.
Riêng khớp gối thì STO ở quận 10 trình cao hơn ITO, bệnh viện Nguyễn Tri Phương cũng trang bị rất hiện đại, không phải ca khó thì làm ở NTP cũng tốt.
Nếu cột sống thì Exxon.
Về VN thì mẹ không có ai chăm và em ko quen biết bác sĩ giỏi. Nếu ở bên này thì em có được nhiều sự giúp đỡ hơn.

• Like
Reactions: saigon39