Tập Lái
17/10/09
13
1
1
Chào cả nhà.

Công ty em có ông bạn muốn bán chiếc everest máy dầu 02 cầu, đăng ký tháng 8/2005. Theo ông bạn thì còn zin toàn bộ. Giá ông bạn muốn gả là 330 triệu. Mấy bác tư vấn có nên mua hay không nhỉ?. Em cũng đang phân vân.

Nhờ mấy bác góp ý xem thế nào. Em cũng tính lấy vì chưa có xe chạy tết vì mới để cho thằng em con Mon 2004.

Cảm ơn các bác trước nhé.

Tập Lái
17/10/09
13
1
1
Mấy bác giúp giùm em với. Có nên mua không? Search vòng vòng nghe nói Ev đời này hay nứt mặt quylat nên hơi lăn tăn.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
có nhu cầu đi đâu ko mà mua 2 cầu dữ vậy bác, 1 cầu đi cũng khỏe re rồi

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
giá đó đc, nhưng xe cũng gần chục tuổi rồi, hư hỏng ít nhiều, có nhiều thứ hư hỏng thay thế đc, có nhiều thứ thay cách nào cũng ko ngon đc, bác nên đi test xe trc, để có cái nhìn toàn cảnh hơn, nhờ các anh test kiểm tra những thứ cần thay thế sửa chữa luôn, và chi phí nữa, cộng vô giá bán xe mới ra đc tổng thiệt hại

Tập Lái
17/10/09
13
1
1
Em xin cảm ơn bác migoi. Em gà quá, nếu không phải xe biết thì không dám mua liều. Trình độ của em chỉ có thể đánh giá "máy có vẻ êm", nội thất "có vẻ mới"... chứ không thể chuyên môn được. Nhờ bác tư vấn giúp em phân tích "bệnh nan y" và "bệnh vặt" của em này với. Nếu bác biết có oser nào ở Bà Rịa xem giúp em thì càng tốt. Em tham gia diển đàn đã lâu và chạy ford "cùi" hai ba đời rồi mà vẫn gà quá.

Nhờ Bác mì gói tư vấn giúp.

Cảm ơn cả nhà

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
em đi everest 06 đc thời gian có vài bệnh sau
1. lì, khói đen nhiều, tốn dầu -> thay luôn 4 cái béc, ổn
2. ve côn bị kêu rít rít như tiếng dế -> thay hết 3 sợi cuaroa, thay luôn bạc đạn máy lạnh và dynamo vẫn chưa hết, mở bung hộp số thay luôn bạc đạn pi tê, ổn
3. dầu côn mau đen, chưa tìm đc nguyên nhân
do xe em mua lại của người quen, biết nguồn gốc nên an tâm, everest nói chung lành tính, lớn tuổi hay bệnh chút nhưng sửa dứt điểm đc, trừ những xe đâm đụng nặng, ngập nước, còn lại nhờ hãng hoặc gara test trc, nếu thợ thầy nói ổn thì mua đc, nhưng tính luôn chi phí thay thế vài món để ra giá xe nhé bác, xe cũ mua về ít nhiều cũng phải làm lại, có khi ko ít đâu nhe

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Xe cỡ nài máy nó nổ còn to hơn cả máy cày, nhưng 330 mua chạy trong rẫy cũng được.

Tập Lái
17/10/09
13
1
1
Cảm ơn các bác quan tâm. Bác mì gói kinh nghiệm nhiều quá nhỉ. Bác Jem bong làm em buồn quá, chỉ tại sinh ra vốn nghèo, bản thân cố lắm nhưng vẫn nghèo. Nên mới tính đến chuyện xe cũ đời thấp. Em mà có tiền thì mua mới quách, đâu cần hỏi han dây dưa. Cơ mà ai cũng có tiền mua mới 5 năm sau bỏ bãi thì diển đàn mở ra cho ai tham gia. ha..ha....

Bác mì gói tính dùm em xem, xe 320tr giờ thêm bớt sao. Xe người quen, mua mà chê quá thành ra mất lòng. Em tính thế này, mấy bác cứ cho em cái giá hợp lý nhất, được thì người ta bán, không được thì khỏi mua.

Mấy bác cho em ý kiến ạ. Mua xe người quen được cái chắc chắn chưa đâm nặng ngập nước. Mất cái... là chê nhiều lặt vặt mất lòng, ra vào gặp mặt không vui.

Cảm ơn các bác trước.

• Like
Reactions: LoveMeccedes