Tập Lái
4/7/17
4
4
3
33
Tiền nhiều hay ít cũng phải sử dụng cho hợp lý chứ bác ơi, em mua xe lần đầu không biết nhiều gì về xe cộ nên hỏi để cho đầu óc được thông. Với lại cũng không nên đoán trong túi người khác có gì đâu ạ :p
Em công nhận đa số các bác bên forum dành cho Mercedes đều có thu nhập khủng và rất khiêm tốn.
Lần trước, em từng đọc 1 bài thảo luận của 1 bác muốn mua chiếc GLC 250 4Matic thấy góc nhìn của các bác cũng tương tự.
Thu nhập mỗi tháng sau chi tiêu của em cũng dư đâu đó 1xx triệu nhưng em cũng chỉ sử dụng 1 chiếc KIA cho 3 năm sắp tới dù em rất yêu Mercedes. Em còn quá trẻ, 27 tuổi, còn nhiều khoảng khác cần chi cho ước mơ lớn trong sự nghiệp. Mua 1 cái khách sạn 3 sao ở Đà Nẵng thôi cũng đủ "bay" 12-14 tỷ rồi. Đành gác tình yêu Mercedes thêm 3 năm. :)

• Like
Reactions: namhoang
Tập Lái
15/3/10
43
64
18
mỗi tháng hơn trăm triệu mà lại đi lăn tăn chi phí nuôi xe, kiểu này chắc là thu nhập đột biến chứ ko phải thu nhập bền. Mua xe mới thì trong vòng 3-5 năm đầu nếu ko có va chạm gì thì chả có chi phí gì ngoài việc đổ xăng rửa xe cả, cứ yên tâm mà mua.
Có 200tr/tháng thì người làm ra tiền vất vả và có kế hoạch tài chính rõ ràng thì họ sẽ ko bao giờ suy nghĩ như bác. Bác nên nhớ người làm ra càng nhiều tiền thì họ có rất nhiều kêa hoạch cho đồng tiền họ chứ ko suy nghĩ thiển cận như bác (or bác làm ra đồng tiền quá dể và thu thập hơn 1tỷ/tháng).
Sếp em tổng thu nhập ngoài từ cho thuê tài sản đã hơn 350tr/tháng, ổng có 1 con Audi A6 và 1 con Camry. Tuy nhiên, ổng sử dụng con Camry đến 90% vì lý do đơn giản: Audi chỉ để đi làm cảnh, hạn chế đi sẽ hạn chế đc chi phí nuôi nó.

• Like
Reactions: namhoang
Hạng D
20/9/16
1.788
2.300
113
Có 200tr/tháng thì người làm ra tiền vất vả và có kế hoạch tài chính rõ ràng thì họ sẽ ko bao giờ suy nghĩ như bác. Bác nên nhớ người làm ra càng nhiều tiền thì họ có rất nhiều kêa hoạch cho đồng tiền họ chứ ko suy nghĩ thiển cận như bác (or bác làm ra đồng tiền quá dể và thu thập hơn 1tỷ/tháng).
Sếp em tổng thu nhập ngoài từ cho thuê tài sản đã hơn 350tr/tháng, ổng có 1 con Audi A6 và 1 con Camry. Tuy nhiên, ổng sử dụng con Camry đến 90% vì lý do đơn giản: Audi chỉ để đi làm cảnh, hạn chế đi sẽ hạn chế đc chi phí nuôi nó.
Một thanh niên ít tiền chia sẻ suy nghĩ của người nhiều tiền theo tư duy của 1 kẻ ít tiền :))

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Hồi xưa ngu ko theo ngành "cốt đơ" hay buôn bđs đi theo cơ khí làm méo gì giờ lương có mười mấy triệu.:oops::oops:
E khuyên bác chủ đi Mer cho nó an toàn. :D
Cốt đơ chua lắm ạ
em bõ nghề này lâu qua nghề khác nhẹ hơn , có vài đứa bạn top Khoá hồi xưa còn code Lương cũng same same bác chủ . Mà rũ cf toàn Busy :)) . Gặp thì tóc bạc nhiều hơn xưa hehe.
Mec E nhé thớt . Phê lắm

• Like
Reactions: duydo
Hạng B2
9/12/12
137
120
43
duydo.me
Cốt đơ chua lắm ạ
em bõ nghề này lâu qua nghề khác nhẹ hơn , có vài đứa bạn top Khoá hồi xưa còn code Lương cũng same same bác chủ . Mà rũ cf toàn Busy :)) . Gặp thì tóc bạc nhiều hơn xưa hehe.
Mec E nhé thớt . Phê lắm

Đúng là code chua hơn giấm bác ạ. Suốt ngày chỉ gõ phím click chuột không thấy mặt trời đâu, tóc bạc sớm nữa :p
Em lái thử Mẹc E thấy cũng thích nhưng tài chính chưa cho phép bác ơi, mà càng đi coi nhiều càng muốn lên dòng cao :eek::eek::eek:

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Hạng D
21/9/10
1.937
11.047
113
Đúng là code chua hơn giấm bác ạ. Suốt ngày chỉ gõ phím click chuột không thấy mặt trời đâu, tóc bạc sớm nữa :p
Em lái thử Mẹc E thấy cũng thích nhưng tài chính chưa cho phép bác ơi, mà càng đi coi nhiều càng muốn lên dòng cao :eek::eek::eek:
Haiz, thu nhập sau chi tiêu dư hơn 100 chai mà tài chính chưa cho phép, bác nói vậy thì đa phần member OS chạy Mez xấu hổ chết :D