Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Có nên mua không các bác? Và nếu mua thì mua loại nào? Có tích hợp được phần mềm Gmap hoặc Vietmap không ạ? Ah cái này xài hệ điều hành gì các bác ạ?

Cám ơn các bác!

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
Các dòng Sony Xperia bây giờ toàn xài Android, Gmap và Vietmap vô tư bác ạh, có điều Vietmap cho android thì giao diện hơi xấu (em chỉ xài 1 lần lúc nó mới ra, còn giờ lâu quá ko biết nó có update gì ko).
Tầm tiền của bác bao nhiu? Nên mua hàng xách tay, Sony xách tay so với chính hãng chênh nhau rất nhìu! Tầm 7tr là làm được em Xperia P dual core roài:D

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Cám ơn bác WD ạ. Em dành cho em nó từ 7-10tr. Màn hình thì em cần từ 4.3inch đổ lại thôi ạ. To quá thấy bất tiện quá.

WD nói:
Các dòng Sony Xperia bây giờ toàn xài Android, Gmap và Vietmap vô tư bác ạh, có điều Vietmap cho android thì giao diện hơi xấu (em chỉ xài 1 lần lúc nó mới ra, còn giờ lâu quá ko biết nó có update gì ko).
Tầm tiền của bác bao nhiu? Nên mua hàng xách tay, Sony xách tay so với chính hãng chênh nhau rất nhìu! Tầm 7tr là làm được em Xperia P dual core roài:D

Bác có chỗ nào uy tín khg??? Em chỉ thích mỗi Sony.

Bác có rành dòng 2sim của Xperia không??? Nếu bác biết cho em hỏi: Khi 1 sim đang online thì sim còn lại có nhận được cuộc gọi hay chỉ báo bận hoạc báo tắt máy.

VIP CARD MEMBER
26/4/08
36
3
8
TPHCM
Chào bác jeany.huynh! Mình đang muốn bán lại con Xperia Acro S màu đen, mới mua ngày 23-8, xài chưa tới 1 tháng nên máy còn rất mới, vẫn còn bảo hành đến 11 tháng tại Bach Long Mobile. Nay cần tiền làm chuyện khác nên muốn bán em nó đề gom đủ tiền. Giá máy mới là 10,5 triệu đồng, giờ em muốn bán lại 9 triệu và tặng thêm 1 case nhựa ốp lưng mới mua hết 300K chưa xài. Bác thích thì alo em nha, 0909919000, gặp Vinh.

Last edited by a moderator:
WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
bomdien nói:
WD nói:

Bác có chỗ nào uy tín khg??? Em chỉ thích mỗi Sony.

Bác có rành dòng 2sim của Xperia không??? Nếu bác biết cho em hỏi: Khi 1 sim đang online thì sim còn lại có nhận được cuộc gọi hay chỉ báo bận hoạc báo tắt máy.
Em hay mua ở Hnammobile, em mua ở đây cũng 3 cái đt rồi, cái nào cũng xài tốt cho đến giờ, àh, khi mua bác nhớ y/c nó lấy hàng trùng imei với box, ko có thì qua phongcachmobile hay Phongee gì. Em thấy đồ điện tử thì hên xui thôi ạh, xách tay hay chính hãng mà gặp cái đt bệnh hoạn thì chữa mãi cũng ko xong! Em chưa xài dòng đt 2 sim nên ko rành ạh!
Bác jeany.huynh ra thegioididong, Phong Vũ, hay showroom của Sony xem các mẫu, thích cái nào thì vào hnammobile xem giá phù hợp thì múc thoai, tránh con ARC & ARC S ra, vì em đang xài con này, vỏ nhựa mõng quá nên giờ nứt khắp cái đt:D! Em cũng thích màn hình to tầm 4.2" thôi, 4.5" là phải xài 2 tay rồi, hơi khó thao tác!

Hạng C
20/4/08
719
108
43
phụ kiện đủ không bác? có dock sạc và sạc EP 850 không bác?em đang quan tâm con này:)
trantuvinh nói:
Chào bác jeany.huynh! Mình đang muốn bán lại con Xperia Acro S màu đen, mới mua ngày 23-8, xài chưa tới 1 tháng nên máy còn rất mới, vẫn còn bảo hành đến 11 tháng tại Bach Long Mobile. Nay cần tiền làm chuyện khác nên muốn bán em nó đề gom đủ tiền. Giá máy mới là 10,5 triệu đồng, giờ em muốn bán lại 9 triệu và tặng thêm 1 case nhựa ốp lưng mới mua hết 300K chưa xài. Bác thích thì alo em nha, 0909919000, gặp Vinh.

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Bác WD ơi! Giá ở thegioididong mắc hơn hay sao mà thấy bác nói chỉ xem hàng ở đó không ạ? Hnammobile em đọc trên 1 diễn đàn khác, tụi nó chửi quá trời về thái độ phục vụ đó ạ, rồi hàng bị lỗi không đổi lại theo cam kết,....
Ở đây nè: http://www.tinhte.vn/threads/125943/

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Thêm lựa chọn hàng xách tay cho Bác:
www.phongcachmobile.com.vn
www.cellphones.com.vn
Em nghiện công nghệ, chạy đua vũ trang liên tục nhưng luôn lấy hàng xách tay.
Nếu ipad thì bác có thể đến www.haloshop.vn nhé.

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
Android: Gmail mặc định dùng khá ok, vietmap mất tiền. Sygic dùng cũng khá hay. Tuy nhiên Sony lại chỉ là tạm ổn.