Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
RE: Có nên mua Terios không?

Trích đoạn: OilTrader
Mình đi xem con Terios rồi, rất ưng ý. Mình cố gắng hãm cái sự sung sướng đó lại thêm một thời gian nữa rồi sẽ quyết định thôi.

Nếu có thể, bác nên tìm cách mượn xe của người quen đi thử 1-2 hôm để có đánh giá chính xác hơn là chỉ xem trong showroom.

Khi đó bác sẽ thấy rõ hơn các mặt mạnh/yếu của xe như cảm giác lái, khả năng tăng tốc khi vượt xe khác, tiếng ồn của động cơ và từ mặt đường, mức độ thoải mái của người lái và hành khách khi đi đường dài...

Tập Lái
14/9/05
27
0
0
Hà nội

[/quote:

Mình đi xem con Terios rồi, rất ưng ý. Mình cố gắng hãm cái sự sung sướng đó lại thêm một thời gian nữa rồi sẽ quyết định thôi.

Nếu có thể, bác nên tìm cách mượn xe của người quen đi thử 1-2 hôm để có đánh giá chính xác hơn là chỉ xem trong showroom.

Khi đó bác sẽ thấy rõ hơn các mặt mạnh/yếu của xe như cảm giác lái, khả năng tăng tốc khi vượt xe khác, tiếng ồn của động cơ và từ mặt đường, mức độ thoải mái của người lái và hành khách khi đi đường dài... quote]
@ Bác:OilTrader: nếu còn ngập ngừng vì giá thì đợi đến đầu tháng 3===>giá cả sẽ ổn định hơn chút. nếu lăn tăn về xe xin mời Bác đi thử, Bác ở Hà nội hay Sài gòn E phục vụ được Bác tuốt.mời Bác gọi số: 0914788668. để được phục vụ:D. Mong Sớm đựơc gặp Bác để kiếm ly cafe.

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Trích đoạn: loveforever

Trích đoạn: lengkeng

Em đang nghĩ không hiểu Ter có ngổi được 3 người ở băng ghế sau không nhỉ? Lại còn chuyện lội nước nữa chứ..... Nếu so sánh như bác gì ở trên thì ta nên mua cái công nông, bảo đảm lội nước ngon và rất nhiều không khí :D
Chắc chắn là ngồi được 3 người, còn thoải mái hay ko tuỳ người nữa chứ bác, xe nào cũng vậy mà. Ko rõ bác ở đâu chứ SG mà mưa lớn thì chỉ có cao cao cỡ Ter thì mới dám đi, chứ mấy em sedan khác thì potay.com, mua xe thì ko thể ko tính đến hiệu wả sử dụng, nhiều khi có việc phải đi lúc mưa lớn thì mới thấy gầm cao lợi hơn.

Vụ lội nước ở Hà nội E đã thử rồi, hồi hè năm ngoái đối diện QueenBee cũ, nước ngập chắc phải đến 0,5m. Các chú sedan khác cứ gọi là nhìn mà khóc, thậm chí cả Zace hay Jolie cũng hậm hực loay hoay tìm đường rút mà đang keth xe thì rút làm sao. Thế nhưng con Te của E cứ gọi là phăng phăng lướt qua ở tay số 2. Máy không khoẻ, gầm không cao thì đâu dám, mà còn nữa là cửa hút gió vô động cơ phải ở tầm đủ cao, chứ không thì chắc mệt lắm.

Nhưng các pác nào muốn chơi vậy thì cũng cần phải quan tâm đến vấn đề kiểm tra xem sau khi lội nước như vậy thì rác rưởi hay túi nylông (bọn này lềnh phềnh nhiều ở chối nước ngập lắm) có mắc vào động cơ làm kẹt cánh quạt vv hay không nhé. Nếu không kiểm tra thì nguy cơ toi cũng rất lớn đấy!

Hè năm nay chắc lại có dịp cho thiên hạ lác mắt rùi!

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Trích đoạn: anhbq

To Mr. VIVU: Tôi nói không rành, ý là trước đây đi em NIVA, mỗi tuần lau bugi một lần, nếu không thì nó phản ứng gay gắt... 3 năm nay đi Ter, chẳng thấy bugi ở đâu.
To Mr. Buôn Dầu: Mua đại đi, mua xe gì cũng được rồi khao hội cho sớm. Mua xe cũng như kén vợ ấy mà, đang đi xe này lại chỉ thích đổi xe khác. Bác thử điểm những ông kén vợ quá kỹ bây giờ có hạnh phúc không. Nên tung đồng xu, một mặt ghi Terios, một mặt ghi Toyota CAMY, mặt nào ngửa mua xe đó.

Bugi thì xe nào chặy xăng chẳng có, có cái là con Te nó dùng hệ thống đánh lửa tien tiến nên không có cuộn dây đánh lửa tổng nữa mà từng động cơ có cuộn dây riêng gắn che trên đầu bugi rùi nên không thấy thôi.

Công nhận động cơ của con Te rất đời mới, vụ này hãng quảng cáo không mạnh lắm. Sẽ hơn đứt hẳn thằng Vitara dùng động cơ SOHC cũ mèm!

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Trích đoạn: fatboy

Khi đó bác sẽ thấy rõ hơn các mặt mạnh/yếu của xe như cảm giác lái, khả năng tăng tốc khi vượt xe khác, tiếng ồn của động cơ và từ mặt đường, mức độ thoải mái của người lái và hành khách khi đi đường dài...

Nếu nhu cầu chạy thử nhiều E sẽ quyết định lập nghề kinh doanh mới cho con xe Te của E đây. Pác nào có nhu cầu chạy thử E cho thuê để Test. Nhưng trước hết phải để E test xem pác nái thế lào chứ không con vợ E tiêu mất!

Hạng B1
6/2/06
65
74
18

Cảm ơn bác đã có nhã ý như vậy. Mình thật sự cảm kích :)

Vấn đề là mình chưa biết lái xe, chỉ đang chuẩn bị đi học thôi. Khi nào lái được rồi sẽ nhờ các bác giúp!

Trích đoạn: Unique72

[/quote:

Khi đó bác sẽ thấy rõ hơn các mặt mạnh/yếu của xe như cảm giác lái, khả năng tăng tốc khi vượt xe khác, tiếng ồn của động cơ và từ mặt đường, mức độ thoải mái của người lái và hành khách khi đi đường dài... quote]
@ Bác:OilTrader: nếu còn ngập ngừng vì giá thì đợi đến đầu tháng 3===>giá cả sẽ ổn định hơn chút. nếu lăn tăn về xe xin mời Bác đi thử, Bác ở Hà nội hay Sài gòn E phục vụ được Bác tuốt.mời Bác gọi số: 0914788668. để được phục vụ:D. Mong Sớm đựơc gặp Bác để kiếm ly cafe.

Hạng D

Bác chuẩn bị học lái tới lúc đi học lái, rồi đi thi lái (ko biết có đậu liền hay ko nữa...:D) rồi ra bằng thì còn lâu, tới lúc đó giá xe giảm, có thể thêm ra xe mới tha hồ mà lựa..thôi thì cứ từ từ....:D Làm mấy bác trên này từ tư vấn cho bác chuyển wa tranh luận luôn, từ Ter nhảy zô Vitara rồi có Vios nữa...zui nhỉ...:D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

sắp tới thi bằng lái sẽ còn khó khăn nữa, tôi có anh bạn làm lơ xe chạy xe ben ầm ầm, thi bằng B2 lần thứ 4 bằng xe cảm ứng vẫn trượt đấy. Đoán rằng bác Buôn Dầu phải đến cuối năm mới có bằng. Lúc ấy chắc bằng đó tiền mua được Camry 2003 quá. Sướng thật.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Cảm ơn bác đã có nhã ý như vậy. Mình thật sự cảm kích :)

Vấn đề là mình chưa biết lái xe, chỉ đang chuẩn bị đi học thôi. Khi nào lái được rồi sẽ nhờ các bác giúp!

Đọc đến đây mới hiểu tại sao bác chưa mua được xe :D

Bác mà có bằng rồi thì chắc chắn sẽ về ôm tiền ra lấy ngay 1 em về cưỡi chứ chẳng đủ kiên nhẫn để chờ các bác trên đây tư vấn đẽo cày giữa đường :)

Hạng B1
6/2/06
65
74
18

Bác có làm khó anh em quá không?

Trích đoạn: Awake

AE nên rút kinh nghiệm là ai hỏi tư vấn mua xe thì phải hỏi lại đã có bằng chưa. có rồi thì tư vấn, chưa có chưa tư vấn.