Hạng C
3/12/18
864
2.608
93
Quận 7
Mức giá 5xtr/m2 mua được gì ở PMH thì để em liệt kê cho anh nhé.
Scenic Valley, Green Vallay, Happy Valley, Panorama, Riverpark, Riverside ...
Còn nhiều cái giá 3xtr - 4xtr/m2 em làm biếng liệt kê quá :D

Dự án dính phốt giai đoạn 1 em có nói rất rõ ràng rồi.
Giờ các vấn đề đã xử lý xong, thấy có nhiều lợi ích cho khách hàng có sẵn vốn mà muốn mua nhà có pháp lý đầy đủ mà các bác cứ lôi những cái cđt người ta đã giải quyết xong ra chửi bới, công kích người khác.
Về giá, em thấy có bác so sánh là qua PMH mua thì cụ thể khu nào?; thực ra giá đó trong khu vực này, không tính Era nhé (dự án quá đặc biệt ai cũng biết tại sao có giá đó) thì giá này không cao.
khu này tiện nhất là hệ thống các trường công xung quanh và chợ => mức sống, chi tiêu gia đình nếu sử dụng hết những cái này thì phù hợp với các gia đình bình dân như nhà em.
Giá thấp hơn thì ổn hơn, chứ giờ cũng tương đối cao.......về cơ bản chờ cái cầu qua Cần Giờ mới xôm đông vui đc? đường mới nâng lên cao được

..

• Like
Reactions: maymannhe
Hạng B1
12/8/14
71
85
18
41
Em trình bày ngay từ đầu là mỗi người một quan điêm em đưa ra quan điểm của em.
Phán xét quan điểm của nhau liệu có đúng ko? Mình không ở vị trí của người khác thì mình không thể áp suy nghĩ của mình cho người ta được.
Bài này để chủ thớt nghe ý kiến của mọi người rồi phân tích lựa chọn để quyết định đầu tư hay không. Các bác tranh luận trên quan điểm tôn trọng nhau chứ ngồi cào bàn phím miệt thị nhau làm gì.
P/s: em cũng tìm hàng xóm vì lỡ tay xuống tiền một vài căn ở dự án này. Và đến giờ này em khẳng định HOÀN TOÀN TIN TƯỞNG CHỦ ĐẦU TƯ DỰ ÁN.

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
Phán xét quan điểm của nhau liệu có đúng ko? Mình không ở vị trí của người khác thì mình không thể áp suy nghĩ của mình cho người ta được.
Bài này để chủ thớt nghe ý kiến của mọi người rồi phân tích lựa chọn để quyết định đầu tư hay không. Các bác tranh luận trên quan điểm tôn trọng nhau chứ ngồi cào bàn phím miệt thị nhau làm gì.
P/s: em cũng tìm hàng xóm vì lỡ tay xuống tiền một vài căn ở dự án này. Và đến giờ này em khẳng định HOÀN TOÀN TIN TƯỞNG CHỦ ĐẦU TƯ DỰ ÁN.
Hoàn toàn tin tưởng thì sao gọi là lỡ tay xuống tiền được anh nhỉ, mà còn lỡ tay vài căn thì anh phải mạnh mẽ lên chứ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/12/18
864
2.608
93
Quận 7
Riêng cái
Riêng dự án này nhiều anh "lỡ tay" xuống tiền ........tất nhiêu đối với người khác là của thiu thối, với mình oke
VD: anh nào lỡ dính vụ mua lần đầu thì nếu nhiệt tình "phối hợp với cty" lúc đầu , không kiện tụng mà cùng giải quyết thỏa thuận thì số tiền chuyển cty được CĐT hỗ trợ giá mua đợt sau và đc hướng dẫn hỗ trợ đòi số tiền đã chuyển vào tk côing ty môi giới bên CTK
AI mua được thời điểm đó ngoài giá rẻ còn nhượng nhau đc cả số tiền lỡ dính đã đóng vào tk cty và được chuyển đổi thì quá hời.........vì lúc đó nhiều người không tin tưởng nên bán được bao nhiêu thì bán, gỡ lại tiền nên nhiều anh khóc nhiều anh cười là vậy
Còn bác gì kia .....chắc mải kiện tụng nên giờ k thỏa thuận được với cty nên cay cú chứ gì

• Wow
Reactions: Young Farmers
Hạng B1
12/8/14
71
85
18
41
Hoàn toàn tin tưởng thì sao gọi là lỡ tay xuống tiền được anh nhỉ, mà còn lỡ tay vài căn thì anh phải mạnh mẽ lên chứ.
Lúc xuống thì cũng run tay chứ bác, còn đến giờ thì cứng tay luôn rồi. Kế cạnh là cái chợ, đất thuộc sở hữu của chủ đầu tư này. Sau này cũng hình thành dự án và trung tâm thương mại --->> quá tuyệt với.

Hạng C
3/12/18
864
2.608
93
Quận 7
Có nên mua Viva Plaza mặt tiền đường Nguyễn Lương Bằng Q7?

Hôm qua có ghé sang thăm nhà mẫu lại, thấy tiến Ban QLDA giới thiệu có thể xong sớm bàn giao trong tháng 5.2023 ( vượt tiến độ 3 tháng).
Hi vọng là nhận già đầu quý 3.2023 vào ở .......bác nào làm hành xóm chuẩn bị lập nhóm

• Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng C
3/12/18
864
2.608
93
Quận 7
Lúc xuống thì cũng run tay chứ bác, còn đến giờ thì cứng tay luôn rồi. Kế cạnh là cái chợ, đất thuộc sở hữu của chủ đầu tư này. Sau này cũng hình thành dự án và trung tâm thương mại --->> quá tuyệt với.
cái chợ vài năm thành trung tâm thương mại lớn ở PMH - có 2 tháp - bên dưới 3 tầng thương mại và 1 tầng hầm thương mại, 2 tầng để xe - hôm trước gặp lãnh đạo công ty nói chuyện thấy ổn nên mới xuống tiền

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
View attachment 2979979
Sales bây giờ phải xem kỹ pháp lý dự án hãy bán chứ không giống vụ trái phiếu. Người mua toàn là người quen thân thiết mà lừa
@natifood @nhapccc
Hổm mình cảnh báo lừa đảo, bạn nói uy tín lắm, lãnh đạo công ty đáng tin lắm, bạn mua tới mấy căn, chửi mình như tát nước, vu mình bị lừa nên cay cú.
Nay có tin Vinaland lừa đảo nữa, dân đi căng bandroll tùm lum, vậy tin này có thật không bạn? Lãnh đạo công ty có trấn an bạn là vẫn ổn không? Hay trốn mẹ nó với mớ tiền rồi?
Nhân quả đến nhanh thật.
Trên đời này, khốn nạn nhất là mấy đứa môi giới thiếu đạo đức, tiếp tay lừa đảo khiến bao người mất tiền mất bạc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/12/18
864
2.608
93
Quận 7
@natifood @nhapccc
Hổm mình cảnh báo lừa đảo, bạn nói uy tín lắm, bạn mua mấy căn, chửi mình như tát nước, vu mình bị lừa nên cay cú.
Nay có tin Vinaland lừa đảo nữa, vậy tin này có thật không bạn? Lãnh đạo công ty có trấn an bạn là vẫn ổn không? Hay trốn mẹ nó với mớ tiền rồi?
Tôi mua tháng sau tôi nhận nhà vào ở- có giấy mời vào nhận nhà ở rồi
còn việc sale nào lừa đảo kiện tụng hay kiện ai thì mặc kệ họ.......về cơ bản lùm xùm pháp lý hồi trước mua, đọc báo nhiều nơi thấy có việc kiện tụng này
Tôi mua để ở - nhà vận Savills Việt Nam thuộc dạng top 3 uy tín ở Việt Nam chắc họ rành pháp lý hơn mình, họ không dại gì đi ký HĐ vận hành với chủ đầu tư dạng vớ vẩn