Tập Lái
8/7/17
40
17
8
33
bên Mỹ cho mấy lao động nghèo chạy hoặc vứt bãi rác. Còn VN có giá như vàng. Đúng buồn.

• Like
Reactions: super7series
Hạng B1
8/2/14
75
23
8
25
Phan thiết
200tr xe đẹp thực sự thì cũng khá ok, phụ tùng nếu nhập mỹ cũ có lẻ khó kiếm dc đồ zin, em nghĩ trên 160tr tí rồi còn bao nhiêu mình dọn lại theo ý mình.

Hạng D
8/5/16
1.254
839
113
Ai thấy Toyota cũng nghĩ như bác.
Nhưng Toyota nhập Mỹ khác, phụ tùng lô chủ yếu chế theo Toyota lắp ráp VN.
Em lại nghĩ là phụ tùng này thì Cam vô biên :D

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
View attachment 743397 Chào cả nhà ! có người bạn bán chiếc corolla GLi 1.6 , đời 2000, xe gia đình sử dụng với giá 200 triệu. biển số Tp.HCM. Các anh chị em cho mình lời khuyên có nên mua hay không? Mục đích sử dụng của mình chủ yếu cho gia đình. Rất mong được sự góp ý, chia sẻ của các chú và anh chị em ! xin cảm ơn!!![pagebreak][/pagebreak]
Bác vào đây nhờ anh em hội Na tư vấn cho nhen :
https://www.otosaigon.com/threads/toyota-corona-1992-1996-mat-hip-dit-bong-na-beo.8444324/

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Tội bác chủ, thôi bác cố gắng vay thêm 300 mua cái xe hàn đời mới để được thông minh nha.
E nghĩ khi bác đã đắn đo về xe chứ không phải về giá thì bác không nên mua.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
ráng chút là ráng nhiêu ?! ^^

+ 200 > 300 tr mà mấy bác bảo ráng chút, các bác làm e tủi thân em quá. e thì tìm 100tr khó lắm .!

có bác còn nói mua xe mới 500tr có gì chạy uber kiếm thêm thì có khi ko phải tiêu chí của nhiều người, chạy mướn lấy tiền để ...ngon hơn, thì thà thời gian đó em để chăm cho cái xe củ còn hơn .!
mua ko chạy nhiều, đi chơi, tuần chay linh tinh mấy cuốc thì nếu xe này còn ngon em đảm bảo chạy 5 năm nữa ko sao .! với điều kiện bác dân tỉnh nha, nếu dân tp, mà đi sữa xe, chăm sóc nó chật chội bận rộn ngán lắm .! ^^

2/3/14
1.327
1.287
113
200 triệu , down vô lấy 1 cái xe giá trên dưới 500 là dư. Về chạy chán cho thuê vẫn cònnco1 chút hy vọng. 300 mấy trong vòng 5 năm , 1 năm trả 60 triệu , tháng 5 triệu chưa râu ria , cũng vẫn còn có cửa kiếm ăn. Mà xe mới tinh , đi cái cảm giác vẫn ra cái thằng người. Mua cái xe cũ rơ cũ rích nầy về , khen ai cũng khen , lúc sửa ai trả tiền ? Quan trọng là ai trả tiền ? Và sẽ trả làm bao nhiêu lần cho 1 cái gọi là " ngon " ? Tiền không phải của mình bỏ ra , thì cái gì mà không Ok !!!
Tôi đảm bảo với bác nếu con corolla này chạy dưới 200k km, chủ cũ giữ kỷ thì trong 50k km e nó tốn ít hơn con morning mới. Cảm giác lái thì ăn chắc con morning... Người chọn loại xe này một là tiền ít muốn mua chiếc xe để chạy che nắng che mưa mà ít tốn phí bảo hành bảo dưỡng phải vào hảng tốn kém còn mất thêm buổi làm công việc mình, hai là người có tiền mua để chạy thử cho quen có trầy cũng đỡ sót vài tháng bán lại đỡ mất giá mua xe mới chạy khi tay lái đã tự tin...

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
View attachment 743397 Chào cả nhà ! có người bạn bán chiếc corolla GLi 1.6 , đời 2000, xe gia đình sử dụng với giá 200 triệu. biển số Tp.HCM. Các anh chị em cho mình lời khuyên có nên mua hay không? Mục đích sử dụng của mình chủ yếu cho gia đình. Rất mong được sự góp ý, chia sẻ của các chú và anh chị em ! xin cảm ơn!!![pagebreak][/pagebreak]
Mình đã từng xài xe có tuổi cỡ 15-20 năm. Cực chút nhưng happy.
Do có cảm tình với dòng xe không có gì để hỏng nên góp với anh đôi lời:
- Xe Corolla bền, xài được
- Dòng xe Corolla đặt riêng để chạy taxi máy chỉ có 1.3 thôi. Còn máy 1.6 trở lên dùng chạy taxi thì mình không biết.
- Xem máy chạy êm, chưa bị rã, không xì nhớt. Khung gần còn tốt không bị kéo, nắn, chưa bị mục là OK.
- Những mục khác tùy anh đánh giá.
- Giá thì phụ thuộc vào chất lượng xe so sánh mặt bằng giá hiện tại. Nếu thấy cao thì đàm phán bớt xuống.
Các chuyên gia đã góp với anh nhiều ý kiến về kỹ thuật và kinh tế, mình có chút xíu vậy đóng góp với anh.
Chúc anh có lựa chọn đúng.