Tập Lái
28/11/17
14
7
3
45
Chào các bác,

Em có tầm 2-2.5 tỉ, đang muốn mua một căn hộ ở Q2 hoặc Q4 để cho thuê, khi nào xuống giá thì bán lại. Các bác tư vấn giúp em xem em nên mua ở Q2 hay Q4, và nên mua dự án nào. Em thiên về các dự án sắp giao hoặc mới giao nhà, để cho thuê ngay và luôn.

Em cũng có tìm hiểu qua một số dự án bên Q2. Thằng Sun Avenue em kết, nhưng giờ lùm xùm em hơi ớn. Thằng New City thì vị trí đẹp nhưng giá chát, lại là gốc TĐC nên em ngại. Lex thì khuôn viên hơi bé. Thằng Masteri Thảo Điền giờ giá cũng cao quá. Bên Q4 em có đi coi mấy thằng bên Bến Vân Đồn, là mê hồn trận nên em hơi loạn não.

Em không rành, và không biết nên đầu tư căn hộ 1 phòng ngủ Q2 hay Q4 thì tầm khoảng 3-5 năm bên nào tăng giá trị nhiều hơn. Dự án nào nên quan tâm. Các bác tư vấn có tâm giúp em tí. Em nguyện đem nguyên cái thần thái ra để đa tạ các bác.

Tập Lái
16/2/16
13
61
13
37
Bác có ngân sách tương tự em 2 năm trước nè. Em đã chiến 1 căn 2pn 1 wc bên Gold View Q4 và hiện tại vẫn thấy rất ổn. Căn nhỏ gọn, thanh khoản tốt, cho thuê dễ. Em thì kết trục Đông Tây nói chung, ko ham Q2.

• Like
Reactions: daigiahailua
Tập Lái
28/11/17
14
7
3
45
E cũng lăn tăn Gold view nhưng nghe sale bảo hết căn 1 pn rồi, giờ chỉ còn căn hộ dịch vụ gì đó mà chỉ dùng được 40 năm nên e quan ngại quá cơ. Tresor có ổn kg bác?

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
E cũng lăn tăn Gold view nhưng nghe sale bảo hết căn 1 pn rồi, giờ chỉ còn căn hộ dịch vụ gì đó mà chỉ dùng được 40 năm nên e quan ngại quá cơ. Tresor có ổn kg bác?
Tresor giá cao, khuôn viên bên dưới nhỏ chút, thiết kế layout bên trong nhà chán quá. 80m2 mà chơi 3 phòng ngủ, bếp thì chút xíu. Phí hàng tháng là 17k/m2 cao vãi nồi

• Like
Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Căn hộ gần ga tuyến Metro là một ưu điểm trong bối cảnh loạn căn hộ cao cấp. Và đó cũng là cơ sở tăng giá trong 3-5 năm.

• Like
Reactions: ototapsu999
Tập Lái
24/5/17
31
26
8
63
Chào các bác,

Em có tầm 2-2.5 tỉ, đang muốn mua một căn hộ ở Q2 hoặc Q4 để cho thuê, khi nào xuống giá thì bán lại. Các bác tư vấn giúp em xem em nên mua ở Q2 hay Q4, và nên mua dự án nào. Em thiên về các dự án sắp giao hoặc mới giao nhà, để cho thuê ngay và luôn.

Em cũng có tìm hiểu qua một số dự án bên Q2. Thằng Sun Avenue em kết, nhưng giờ lùm xùm em hơi ớn. Thằng New City thì vị trí đẹp nhưng giá chát, lại là gốc TĐC nên em ngại. Lex thì khuôn viên hơi bé. Thằng Masteri Thảo Điền giờ giá cũng cao quá. Bên Q4 em có đi coi mấy thằng bên Bến Vân Đồn, là mê hồn trận nên em hơi loạn não.

Em không rành, và không biết nên đầu tư căn hộ 1 phòng ngủ Q2 hay Q4 thì tầm khoảng 3-5 năm bên nào tăng giá trị nhiều hơn. Dự án nào nên quan tâm. Các bác tư vấn có tâm giúp em tí. Em nguyện đem nguyên cái thần thái ra để đa tạ các bác.
Tiền nào của nấy thôi bác ơi, Mas có cái vị trí ngon quá rồi, mấy người ở đó ôm hàng thơm vì giá cứ lên từng ngày =)))

• Like
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Tresor giá cao, khuôn viên bên dưới nhỏ chút, thiết kế layout bên trong nhà chán quá. 80m2 mà chơi 3 phòng ngủ, bếp thì chút xíu. Phí hàng tháng là 17k/m2 cao vãi nồi
bác đánh giá sao Tresor với Millennium cùng phân khúc :D

Tập Lái
1/2/18
1
9
2
38
Bác đầu tư cho thuê thì e khuyên bác chọn đầu tư quận 2, khu này trong tương lai thì quy hoạch là khỏi chê, lúc này thì giá cho thuê những căn hộ tại đây sẽ cao hay bác muốn bán lại chỉ cần hô sẽ có người mua lúc đó chỉ chốt lời. Quận 4 bây giờ đất chật người đông, tiện ích cũng chỉ siêu thị này nọ, không bằng ra quận 2 từ bây giờ, sau này giá tăng mà tiện ích nhiều vô số. Có dự án Gem, mặt tiền cao tốc long thành, gần sát tuyến Metro, và ngay khu thể thao quốc gia sau này sẽ tổ chức seagame 31.