Hạng B2
24/6/10
150
200
43
Chào cả nhà!

E thấy còi xe KIA FORTE quá nhỏ, muốn thay con Denso hay Bosch. sáng nay gọi vào SR KIA, họ bảo là không được thay vì thiết kế của xe là còi đơn, nếu lắp còi đôi vào sẽ ảnh hưởng đến cầu chì và dây điện, KIA sẽ không chịu trách nhiệm bảo hành xe. Nhờ các bác tư vấn dùm e xem có nên thay không.

Xin cám ơn.

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
cerato trước e thay cặp còi denso gần 2 năm vẫn bình thường đó bác , thay còi denso vô 2 bánh nó mới né , để còi zin bấm thấy mịa mà mấy chú 2 bánh như k nghe

• Like
Reactions: nghien_oto
Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
em thay đến giờ vẫn bình thường k sao đâu bác chủ, nếu bác sợ xe cháy rồi đổi thừa vì còi xe thì cứ để vậy đi nhưng chịu khó kiên nhẫn tí

Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com
tonyphong2010 nói:
Chào cả nhà!

E thấy còi xe KIA FORTE quá nhỏ, muốn thay con Denso hay Bosch. sáng nay gọi vào SR KIA, họ bảo là không được thay vì thiết kế của xe là còi đơn, nếu lắp còi đôi vào sẽ ảnh hưởng đến cầu chì và dây điện, KIA sẽ không chịu trách nhiệm bảo hành xe. Nhờ các bác tư vấn dùm e xem có nên thay không.

Xin cám ơn.
Chào bác!
Nghe mà thấy "thương" bác ghê! đúng là SR KIA "hù" bác rồi!
Hồi em mới mua xe (2003) cũng vậy với chiếc SUZUKI WAGON! cái kèn kêu bé tí, mua cái khác thay vào các bác SR SU nói rằng là không được phép, làm như thế sẽ hư xe! .v.v...??? rồi sau đó tới năm 2006 cũng y vậy với em KIA Carnival...!
Nói túm lại, khi mang xe về thì cái nào không phù hợp thì mình có thể thay thế nhưng không làm gì ảnh hưởng đến hệ thống của xe!
VD: Con SU của em hồi 2003, cái kèn 01 cái kêu như xe 02 bánh (chính xác vì nó là của 02 bánh) em liền thay qua cặp kèn 02 giọng (loại kèn đĩa 02 cái) kêu vô tư cho đền khi gả em nó vào năm 2006! Tương tự thế với em KIA Carnival nhưng em thay = còi sên HELLA của bác GATRE trên OS này và cho đến nay nó vẫn kêu, xe thì vẫn chạy khắp nước!
Vậy vấn đưa ra là: Thay kèn gì? ==> kèn sên 12V, xe bác 12V ==> Chơi Vô tư
Kiểm tra trong hộp cầu chì (phần ghi chữ HORN) tháo ra xem bao nhiêu A (VD: 10A) thì thay em lớn hơn tí xíu (VD: 15A)
Vậy coi như xong! xe mình mua, mình trả tiền thì mình làm! nói thiệt với bác chứ các SR bán xe cho bác không chừng 1 thời gian bác vào lại chổ bác mua chắc cũng "bay" qua hãng khác rồi! Vậy bác cứ thay vô tư "MIỄN LÀ KHÔNG LÀM ẢNH HƯỞNG ĐẾN HỆ THỐNG"
Chúc bác thay kèn như ý & lái xe an toàn