Hạng B2
15/2/10
287
0
18
33
Hic  ,con ngựa sắt của em mấy tháng nay bị chảy xăng dữ quá . Đi về là em phải khoá xăng lại  thì nó hết chảy . Khoảng hai tuần nay em khóa lại mà nó vẫn chảy . Lúc chiều lấy xe chở mama đi công chuyện về  ,em định thò tay xuống khóa xăng như mọi lần thì phát hiện một bất ngờ   : công tắc khóa xăng vẫn đang đóng mà em vẫn chạy lòng vòng gần 20km từ Bình Thạnh đi vài nơi ở q1 . Trong khi bình thường  , nếu không mở khóa xăng chỉ chạy được tầm 700m . Lúc trước  . đi gần 70km kim xăng báo còn nửa bình , bây giờ mới được 40-45km đã báo rồi

Con Dream của em nó bị bệnh gì vậy các bác  ? Mong được  một lời khuyên tốt nhất . Cảm ơn các bác

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Có 2 bệnh.
1 - Tháo bình xăng con ra vệ sinh và thay phong-tu ( cái cục nhỏ nhỏ nằm ở phao xăng).
2- Thay cái khóa xăng khác, vì cái cũ mở tắt hoài nó mòn hết khóa được.

2 bệnh này sửa khoảng 50k.

Hạng B2
15/2/10
287
0
18
33
có bác nào biết chỗ bán pontu zin cho Dream Thái không vậy?Hồi chiều ba em đi tìm mua mà không có đồ zin , chán quá . Bác nào biết thì pm cho em 1 phát nha . Thanks nhiều lắm

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
khanhtran2311 nói:
có bác nào biết chỗ bán pontu zin cho Dream Thái không vậy?Hồi chiều ba em đi tìm mua mà không có đồ zin , chán quá . Bác nào biết thì pm cho em 1 phát nha . Thanks nhiều lắm
Ở Bình Thạnh thì ghé tiệm Dinh ở Bạch Đằng gần chợ Bà Chiểu mua pontu theo bình xăng zin, kêu nó tháo trong bình ra. Nếu nó không chịu thì đành mua loại tốt mà dùng thôi, cũng ngon chứ không tệ đâu, đừng lo.

Hạng C
7/12/09
899
0
18
36
hondawinclub.com
NganGiang nói:
Ở Bình Thạnh thì ghé tiệm Dinh ở Bạch Đằng gần chợ Bà Chiểu mua pontu theo bình xăng zin, kêu nó tháo trong bình ra. Nếu nó không chịu thì đành mua loại tốt mà dùng thôi, cũng ngon chứ không tệ đâu, đừng lo.
Chỗ bác nói phải đối diện quán Gia Định ko? Chỗ đó bán phụ tùng + linh tinh các món theo xe chụp bugi, mobin, ic giá cả & chất lượng cũng ok lắm,  cần  mấy món nhỏ thì ra đó ko cần ra Tân Thành cho xa.

Hạng B2
15/2/10
287
0
18
33
nhà em cách A Dinh có 2 căn à . Em ra đó mua phụ tùng sửa xe cho ba em từ năm 6 tuổi nên quen lắm . Hôm đó ba em cũng qua A Dinh mua pontu không mua , chắc không có loại tốt như bác NganGiang nói

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Dạ, 2 bác đều đúng. Chổ này bán hàng ok lắm, thợ thường mua chổ này.
@khanhtran2311 : Bác nói Papa cứ mua pontu về mà thay bình thường, loại nào cũng được, không sao đâu, gắn vào không chảy xăng là ok. Có khi xúc bình xăng xong không cần phải thay í chứ, vì pontu nó bị kẹt hột cát hay bụi gì đó bị kê nên đóng không hết.
Vậy nhà bác gần nhà em.