Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
xe con thì theo B chứ mấy anh bus , xe tải thì chọn A vì Ta là Ta ai cũng phải nhường cho Ta đi trc !

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
View attachment 2230670

Hàng ngày trên đường em đều chịu đựng cảnh tất cả các phương tiện rẽ trái từ rất sớm, ngay từ vạch kẻ dừng đèn đỏ (hình A). Em đồ rằng các bác ấy nghĩ như thế là linh hoạt, là tránh tắc đường v.v... rồi nhiều xe sau cứ nối theo xe trước.

Mọi người quên rằng khi đèn bật xanh ở giao lộ ta luôn phải ưu tiên cho xe đi thẳng. Việc các bác ấy rẽ trái từ sớm cũng là một trong những nguyên nhân gây tắc đường trầm trọng, thậm chí chặn luôn cả những phương tiện cần rẽ phải của đường cắt ngang.

Em dù đường vắng hay đông vẫn luôn tuân thủ lái đúng làn rẽ (hình B). Có bác nào "vẫn còn" lái như em không? :)

PS: bác nào lái như mũi tên vàng trong hình A thì em không biết gọi là gì nữa luôn!!!
Đây là một đề tài hay, rất nhiều tx không biết cách rẽ trái thế nào cho đúng, cứ đâm chéo qua giao lộ, rất ngu.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
nếu ai cũng chịu theo cách B thì tốt đời đẹp đạo hết rồi bác, mọi người đều biết nhường nhau, chậm 1 chút nhưng trật tự, nhưng đời ko màu hồng :D, ở giao lộ xe máy chạy loạn xạ, nếu ô tô vừa bò nhường xe máy vừa đi cho đúng B thì sớm muộn cũng kẹt lại vì đèn xanh ko đủ, mà kẹt lại chờ 1 lượt đèn đỏ nữa cũng chả sao, tui có thời gian mà, nhưng.. xe đằng sau, xe bên phải thì ko, nó kèn + chửi, thằng nhà quê ko biết đi đường à :D, e thì lái mới e đi chậm nên e xin nhường hết, nên e chả có lý do gì phải đi theo cái hình A, sợ lắm, lỡ tắt máy bác ấy lại kèn cho chết cái tai :D
Đó là cách đi ăn cơm hớt định cắt đầu dòng xe đi thẳng trước khi họ chạy đến.

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Mấy ông chắc lâu lâu lấy xe chạy 1 lần hay sao mà hỏi ba cái này. Xe máy xe tải xe công nó lấn cho đứng cả ngày mà đợi !!!

Hạng D
26/3/18
1.477
2.147
138
32
Ai rẽ sao thì rẽ chứ e thì tùy cơ ứng biến. Làm gì làm khi đèn xanh thì phải cố thoát khỏi giao lộ thật nhanh để kg cản trở lưu thông của xe sau và xe ngược chiều.....

Hạng C
27/9/15
536
707
93
Theo cách B nếu có bị chậm lại thì khi chiều bên kia đèn xanh mình vẫn nằm trên hướng đi bên phải nên ít gây kẹt xe. Tôi hay đi ngã tư PVTrị - NGuyên Oanh. Từ PVTrị hướng đi GV rẽ trái vô Ng Oanh, tôi luôn nhường cho dòng xe đi thẳng trước, nhưng chó chết 1 chỗ là mình chạy tới đậu giữa ngã tư chờ thì mấy thằng đi sau mình nó rẽ theo cách A, vậy là chiều đi thẳng kẹt cứng, mình là ng đi đúng thành ra phải đứng ngắm đoàn xe kẹt trước mặt mình.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Xe zace này rẽ trước vạch dừng, chưa qua giao lộ, lấn làn ngược chiều, ko phải kiểu A bác ơi.
Kiểu A ko bắt được, có bắt được thì ko ghi bb được, có ghi bb được cũng ko phạt được.
View attachment 2229188
Nếu chứng minh đc xe rẽ theo kiểu này ko nhường đường cho xe đi thẳng thì phạt đc chứ anh. Mà đa phần xe chạy theo kiểu này là muốn giành đi trước.

• Like
Reactions: volvo960