Đảng viên
18/5/10
2.293
77.253
113
Mới làm việc với anh chủ nhà. Tương ổng quả này ổng gật gù, xong thoả thuận tiếp 15 ngày nếu bỉ lệnh ổng trừ 15 ngày. Cấm tiếp ổng trừ tiếp, vì ổng hiểu giờ trả phải kiếm thằng khác thuê, mà cp cấm thi mà nào thuê? Mà nó vô thì đk cũng y vậy thôi. Thằng mới nó không biết đè giá mùa dịch sao??? Chủ nhà ngây thơ.

Đúng rồi. Thật ra mình bỏ có 0,25% giá trị mà đã sử dụng được 100% tài sản của bọn địa chủ rồi. Đúng là những con bò mà.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Nó trả anh thì thằng mới nó cũng ra điều kiện hỗ trợ mùa dịch nó mới ký. Chưa kể anh phải trả 1 tháng tiền nhà cho cò. Giá ký lại bđ thấp hơn hđ hiện tại, còn hỗ trợ ngày sửa chữa.
Ý em nói mấy chủ nhà không chia sẻ với người đi thuê á. Họ ngây thơ...giờ nó buông ra cứ nghĩ thằng khác căng cưa được, tháng nào không cho thuể được là nóng đít chứ giỡn. Giờ này người thuê trả nhà là phải trả cọc. Mơ gì 3 tháng cọc lận lưng tìm thằng thuê mới? Còn lại bị thằng mới nó đè 20 ngày sửa chữa, giảm giá mùa dịch 2 tháng, 1 tháng tiền cò...tổn thất bn? Sao không cho thằng nay lưng cày đang kiếm tiền cho mình mà tính toán???

• Like
Reactions: Quỳnh Rùa
Đảng viên
18/5/10
2.293
77.253
113
Ý em nói mấy chủ nhà không chia sẻ với người đi thuê á. Họ ngây thơ...giờ nó buông ra cứ nghĩ thằng khác căng cưa được, tháng nào không cho thuể được là nóng đít chứ giỡn. Giờ này người thuê trả nhà là phải trả cọc. Mơ gì 3 tháng cọc lận lưng tìm thằng thuê mới? Còn lại bị thằng mới nó đè 20 ngày sửa chữa, giảm giá mùa dịch 2 tháng, 1 tháng tiền cò...tổn thất bn? Sao không cho thằng nay lưng cày đang kiếm tiền cho mình mà tính toán???

Trời, làm gì có chuyện 20 ngày sửa chữa a Tóc. Thường xin 2 tháng luôn đó a ơi!

Tập Lái
17/4/17
10
11.691
93
Thiên đình, tầng thứ 9
Mình cho thuê căn chung cư nhỏ, người thuê là chủ 1 xưởng nhỏ gần đó, 2 tháng nay mình không lấy tiền nhà, ng ta đã thảm lắm rồi.
Mình cũng đang thuê 1 căn chung cư khác để ở, 2 tháng nay chủ nhà ... im re.

Coi như làm phước trước ... rồi trời sẽ thương mình thôi.
Anh còn căn nào trống hem? Em đang có nhu cầu thuê. Chỉ mong gặp được chủ nhà tốt như anh hôi.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Trời, làm gì có chuyện 20 ngày sửa chữa a Tóc. Thường xin 2 tháng luôn đó a ơi!
Tuỳ loại sửa chữa anh! Thường 20 ngày thôi! Nếu mb ổn thì 10 ngày, bên em làm đơn sơ thôi.