Tập Lái
28/1/15
43
58
18
29
Em cũng chưa biết là bắt đúng hay sai nên chưa kết luận được là chú csgt hay xxx nên gọi là cs trước cho chắc, mắc công chửi nhầm người tốt.
Số là vầy em đang chạy xe 2 bánh ở lane ngoài đường không có bb 412. đương nhiên là chay thì phải vượt những xe chạy hơn ở phía trong. vậy là bị ngoắc vô.Chưa gì đòi coi giấy tờ. e mới nói là tôi lỗi gì. Tay csgt nói là em chạy ở lane ngoài, rồi còn vượt xe không có tín hiệu và vượt rất nhiều xe khác. Ổng nói chỉ được vượt 1 xe, xong rồi phải vô lane trong chạy tiếp. Em thì nghĩ đường ko có bb 412 thì mình dc chạy lane ngoài, mà chạy xe thì có lúc vượt qua mấy người chạy chậm, ko lẽ phải canh bật xi nhan hoài. thế là nói qua nói lại.
KQ: em được cho đi. hết chuyện. Em muốn hỏi là bị phạt vậy có đúng ko. (kể chưa hiểu chỗ nào các bác nói để em giải thích. tại nhớ nhớ quên quên nên câu văn lủn củn. mấy bác thông cảm)

ps:e nói là đường không có bb 412 thì tôi đi làn nào mà không dc. ổng mới nói là :"nếu như ông vậy cả sài gòn đâu đâu cũng phải cấm bb ah. xe nào chạy nhanh hơn thì đi lane ngoài, ông chay vậy trước đầu xe tải nó đụng ông rồi ai chịu".

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
15/5/14
249
163
43
32
em mới gõ có 2 câu. định enter xuống dòng ai ngờ thành đăng bài. e mới bổ sung đó mấy bác
xxx bắt sai hoàn toàn bác nhé
thứ 1: đường k có bảng 412 thì xe 2b (được hiểu là xe cơ giới) đc đi lane nào cũng đc
thứ 2: k có luật nào quy định chỉ được vượt 1 xe chứ k đc vượt nhiều xe
thứ 3: bác nói bác chạy lane ngoài chứ k vượt, thì k phải bật xi nhan, vì xi nhan chỉ dùng để chuyển hướng, chuyển lane và xin vượt mà thôi
thứ 4: cái câu kết của xxx, bác nói với nó là xe tải xe máy đều là xe cơ giới, đi theo điều 13 luật GTDB, còn trong thành phố tốc độ cho phép của xe tải và 2b là ngang nhau :v

ngu ý của mình là vậy, các bác đóng góp/sửa chữa thêm

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
bác chủ bị báo lỗi 2b vượt 2b không có tín hiệu, không biết có đúng vậy không bác chủ?

Tập Lái
28/1/15
43
58
18
29
bác chủ bị báo lỗi 2b vượt 2b không có tín hiệu, không biết có đúng vậy không bác chủ?
tay xxx đó nói dài thòn e nhớ mang máng là xe 2 bánh chạy lane ngoài, vượt không có tín hiệu và vượt trên 1 xe. Em lúc đó máu đang dâng tới lỗ tai nên cũng ko nhớ xxx nói gì. chỉ bám theo cái không có bb 412 thì chạy lane nào kệ tui rồi cải tới. có 3 người làm việc vs em. 1 ông xxx thì nói chuyện như tát vô lỗ tai, 2 ông kia thì nc lịch sự, dễ nghe.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/1/15
43
58
18
29

em bị ngoắc ngay cái ao sục khí. mấy cái chấm đen kia là điểm xxx hay bắt. toàn anh hùng núp ngay khúc cong

• Like
Reactions: thietbiloc