Hạng B2
15/3/09
425
10.246
93
www.youngpos.com
Có anh em nào đã đi chơi ở đây chưa ạ? Cho em xin ý kiến đóng góp ạ.
@Ha Sonata : Cự ly khá ok nè anh. Anh xem có tổ chức đi được ko ạ? em thấy hoang sơ.

Hạng B1
28/3/12
66
151
33
Ho Chi Minh
Chỗ này đi thích lắm. Này e đi 06/2015 thấy rất ổn. Mùa này ko biết sóng êm ko vì đi thuyền ghe nhỏ. Nên ở lại 1 đêm đi câu mực....
Cù Lao Câu - Tuy Phong / Bình Thuận

Attachments

• Like
Reactions: MYWEBCALLS
Hạng B2
18/11/10
249
2.554
93
Hiện giờ cao tốc từ TP.HCM đến Tuy Phong đã xong, chưa thu phí thì anh đi 1 lèo khoảng hơn 3h là tới (lúc trước mình đi xe khách đêm mà cũng gần 6h mới tới). Đi Cù Lao Câu thì anh nên mua tour hướng dẫn mình tham quan vì phải đăng ký Bộ đội Biên phòng, trên này chưa cho thuê xe máy toàn đi bộ, hiện nay đã có nhà nghỉ (lúc mình đi thì không có dân sinh sống, phải ngủ lều, vác theo nước ngọt để sinh hoạt, bên tour phải vác theo lều, đồ ăn 3 buổi cho mọi người). Bù lại cảnh đẹp, còn hoang sơ. Thằng nhỏ mình đang đòi đi lại chổ này để tắm biển.
Ps: lưu ý trên đảo nhiều rắn, đêm tối hạn chế đi vô bụi!

Hạng B2
15/3/09
425
10.246
93
www.youngpos.com
Hiện giờ cao tốc từ TP.HCM đến Tuy Phong đã xong, chưa thu phí thì anh đi 1 lèo khoảng hơn 3h là tới (lúc trước mình đi xe khách đêm mà cũng gần 6h mới tới). Đi Cù Lao Câu thì anh nên mua tour hướng dẫn mình tham quan vì phải đăng ký Bộ đội Biên phòng, trên này chưa cho thuê xe máy toàn đi bộ, hiện nay đã có nhà nghỉ (lúc mình đi thì không có dân sinh sống, phải ngủ lều, vác theo nước ngọt để sinh hoạt, bên tour phải vác theo lều, đồ ăn 3 buổi cho mọi người). Bù lại cảnh đẹp, còn hoang sơ. Thằng nhỏ mình đang đòi đi lại chổ này để tắm biển.
Ps: lưu ý trên đảo nhiều rắn, đêm tối hạn chế đi vô bụi!
Câu Ps của anh làm mình ớn quá...

• Haha
Reactions: guesswho
Hạng B2
18/11/10
249
2.554
93
Câu Ps của anh làm mình ớn quá...
Câu này bên guide nói! Mà mình đi ngủ lều nên đêm tối không có nhu cầu chui bụi rậm!
Năm mình đi thì không điện, không nước, không hàng quán, không phương tiện giao thông, chỉ có đường mòn, đi với gia đình nên hơn 21:00 là chung vào lều rồi!

• Like
Reactions: MYWEBCALLS
Hạng B2
15/1/19
137
3.196
94
46
Câu P/s dập tắt suy nghĩ của mình ra đây luôn! Mà đảo đá ko thì rắn trong bụi rậm là hợp lý!