Hạng C
20/8/14
677
698
93
Mạo muội với các bác là mình đăng chủ đề này cho các bác tham khảo, tình hình là mình mới về miền trung thân thương và có thử 1 đoạn đường ngắn tầm 100km trên quốc lộ 1A mới làm. Đôi điều cảm nhận thế này, hy vọng các bác xem xét để tết này phóng xe về cho nó sướng cái cuộc đời.
1. Đường 1A mới làm có 2 lane cho mỗi bên, tốc độ thông thường là 80km/h, một số đoạn qua thị trấn, thị xã, thành phố đã có đường tránh nên việc duy trì tốc độ 60-80 là hoàn toàn bình thường, vừa rồi mình chạy 100km chỉ mất 1h50 phút hỗn hợp trong khi ngày xưa phải mất tới 2h30 phút trở lên.
2. Đường đẹp và láng mịn, chạy 80 cảm giác tốt và có cảm giác muốn lên 90 - 100 nếu không nhìn đồng hồ.
3. Ý thức tham gia giao thông của người dân hơi quan ngại ở đoạn giao cắt của con lươn, qua đường nhưng ngập ngừng xém nữa mình húc bay ông xe máy vì không qua mà cũng không đi khi phải thắng gấp ở tốc độ 80.
4. Người dân bạo dạn chạy ngược chiều sát với con lươn, đây cũng là điều thách thức các xe đang chạy lane 80, nhìn cứ như tự sát.
5. Xe máy vẫn chạy 1 cách vô tư mà không hề quan sát khi qua đường hoặc từ hẻm phóng ra, cái này thì bệnh chung cho cả nước rồi, hết thuốc đặc trị.
Mình nghĩ là tết này có thể vô tư chạy về miền trung với cung đường ql 1A mà không cần phải nghiên cứu đường nào khác. Nhân đây cũng cảm ơn bác Đinh La Thăng đã đôn đốc và làm rất tốt trong việc hoàn thành con đường dài nhất của đất nước 1 cách bề thế hơn so với trước đây.