Tập Lái
9/1/20
23
13
3
53
Cứ đúng tốc độ biển báo mà đi là không gì phải xoắn thôi bác. Cung đường này mình chỉ ngán xe container xe tải, xe đò thôi chứ không ngán CSGT :)

Chỉ điểm bác chỗ tắm biển bao đẹp, nước bao trong (bao mùa này thôi nhoen :D ). Thay vì đi Vũng Tàu hoài cũng chán, bác chạy thêm khoảng 45 phút ra thẳng khu giáp ranh BR-VT với Bình Thuận tắm biển cho đẹp. Mình vừa đi Hodota Camping site về thấy biển đẹp, đồ ăn ổn, giá phải chăng, đường đi cũng đẹp nốt, dễ đi lắm. Nếu bác thích ồn ào náo nhiệt thì cứ Vũng Tàu nha, còn yên tĩnh tắm biển ăn ngon thì đổi gió ra đây :) (níu đi nhúm bạn thì đem theo loa kẹo kéo ăn nhậu hát hò ngoài bãi biển là đúng bài :)) (tới 22h thôi nha))

Khoe nhẹ tấm hình :D
View attachment 2451374
Ở đó có ngu đần ban hai sản không hả bac

Tập Lái
9/10/20
16
4
3
Tôi đi khắp VN chưa bao giờ phải hỏi xin kinh nghiệm đi đường kiểu này. Mình cứ tập thói quen quan sát và tuân thủ luật, biển báo, vạch kẻ, chỉ dẫn... là tự tin đi khắp nơi! Cũng có vài lần sơ sểnh thiếu tập trung thì phải chịu "chung" thôi, không phàn nàn chê trách :D
Chạy QL1 Bắc-Nam dể hơn QL 51. Bác thử đi xem nếu bác tuân thủ luật như Bác nói thì mất mấy giờ mới đến nơi.

• Haha
Reactions: bon-ba and Sixsense
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
687
5.280
93
43
nhớ hết mấy tips đc chia sẻ chắc còn lâu, thôi sắm cái vietmap nhắc cho nhanh, huhu
:D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Chạy QL1 Bắc-Nam dể hơn QL 51. Bác thử đi xem nếu bác tuân thủ luật như Bác nói thì mất mấy giờ mới đến nơi.
Klq nhưng cuối tuần tôi đi nghỉ VT LH , chạy luôn tuân thủ luật thì có vấn đề gì đâu? Chỉ sợ cảnh đông xe, kẹt xe mà thôi.
Còn như các bác thích đi nhanh, đạp cho sướng bất kể biển báo vạch kẻ đường thì có camera phạt nguội xử lý càng hay.

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
mình cũng luôn đi đúng tốc độ (quá là Vietmap báo là giảm liền), đi đúng làn đường mà có thấy vấn đề gì ở QL51 đâu bác? chỉ có kẹt xe mới làm mất thời gian thôi

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng B2
26/5/13
465
963
118
Ác cái kẹt ngồi cứng ngắt trên xe không dám đi tè sợ mất công chen hàng nãy giờ. Về tới nhà muốn bể bụng.
Bởi vại a nên tranh thủ ghé bò sữa tiểu tiện ko là bể bìu.

• Haha
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Bởi vại a nên tranh thủ ghé bò sữa tiểu tiện ko là bể bìu.
Em rút kinh nghiệm rồi chơi ở VT cho đã r tối cn chạy về tầm 1h30p tới nơi. Về sớm cũng 5 6h chiều mới tới cũng chả giải quyết được vấn đề gì.
Còn có việc gì thì sáng chủ nhật dậy sớm ăn sáng rồi về luôn.

• Like
Reactions: CuBiMi