Tập Lái
17/7/17
22
8
3
40
Em chưa đi cung đường này bao giờ , Bác nào có kinh nghiệm đi cung đường này nhiều xin cho e ít thông tin
1/ Đường nào đi nhanh nhất ( em xuất phát tối mai 7h )
2/ Thông tin về XXX , đường lạ e sợ mất bánh mì
3/ Đi cung đường nào có thể ngắm cảnh đẹp được
Kinh nghiệm lái xe của e được 6 năm có cần lưu ý j ko ạ
E xin cám ơn

Hạng B2
29/5/17
209
700
93
1.ĐI QL1 nhanh nhất
2. XXX bắn tốc độ tỉnh nào cũng có. Cẩn thận nhất khúc Đồng Nai luôn có trạm. & bảng tốc độ khó nhìn. Bảng cho vượt và cấm vượt liên tục. Để ý vạch liền không được vượt.

Phan thiết Nha Trang đường đôi đẹp, xe it chú ý đang chạy ngon 90 có bảng 60 giảm không kịp.
Nha trang Bình định cảnh đẹp, biển báo dễ thấy. Chạy cẩn thận là được.

Muốn ngắm đẹp thì đi cung ven biển Phan Thiết - bàu Trắng - đường ven biển phan rang - vĩnh hy.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Cung đường SG->Bà Rịa->Lagi->Phan Thiết->... cũng không tồi đâu bác.
Đi thong thả 50-60 nếu không gấp.

Cơ mà bác đi buổi tối, chắc phải ghé dừng chân ở Phan Thiết ngủ một giấc, sáng dậy sớm 5h đi ven biển thì bao phê.

• Like
Reactions: sieunhan180902
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Đi 7h tối thì đi đường ven biển Bà Rịa-Lagi cũng không ngắm được cảnh , cứ QL1 thôi, đoạn Đồng Nai- Phan thiết có nhiều bảng zone 60 nhìn giống vẽ bằng bút chì, nên chú ý.

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đi đêm thì chỉ có ngắm sao trời chứ ngắm cảnh gì được Bác. Đi đêm thì Bác phải ngắm các BB ở bên đường, khả năng quan sát khi đi đêm sẽ sót vài BB. Nếu Bác có Vietmap thì cũng ổn về khoản báo tốc độ của VM vì QL1 VM báo khá chính xác. Em chỉ sợ mấy cái BB 60 thôi ban ngày còn có thể thấy từ xa ban đêm đang chạy 90 gần tới mà thấy BB 60 thì hởi ơi, vì xxx hay canh bắn ở BB 60. Nói chung QL1 đi ban đêm là OK nhất chỉ cẩn thận Zone 60km/h thôi, Bác đang chạy mà thấy xe phía trước chạy chậm thì nên cảnh giác đừng thấy họ chạy chậm dưới 60km mà qua mặt là lên trên xxx hỏi thăm ngay. Chúc Bác lên đường an toàn và chuyến đi đạt kết quả như mong muốn.

• Like
Reactions: bacai
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Xuân Lộc, Hàm thuận Nam, tuy phong, phan thiết (tối nào tầm 1-5h cũng làm chiều ra hết) chủ yếu làm ở cấm vượt và zone 60! Qua hết Phan rang mà ko có trạm thì cứ đi thoải mái thôi!
Đi đúng thì csgf không hỏi thăm đâu, đi đường 1 chỉ sợ tải và khách thôi!
SG 7h tối đi thì tà tà tầm 10h-12h trưa là tới QN! Bạo chân thì 9 10 tiếng là tới :p

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Em chưa đi cung đường này bao giờ , Bác nào có kinh nghiệm đi cung đường này nhiều xin cho e ít thông tin
1/ Đường nào đi nhanh nhất ( em xuất phát tối mai 7h )
2/ Thông tin về XXX , đường lạ e sợ mất bánh mì
3/ Đi cung đường nào có thể ngắm cảnh đẹp được
Kinh nghiệm lái xe của e được 6 năm có cần lưu ý j ko ạ
E xin cám ơn
1/ QL1A

2/ Đi đúng thì không mất bánh mỳ, thông tin cho bác cũng như không vì đã đi bao giwof đâu mà biết nó chỗ nào. XXX thay đổi chỗ thường xuyên, nói ra càng gây hoang mang và thông tin chả có gì đảm bảo.

3/ Xuất phát buổi tối thì ngắm cái gì mà đẹp.

Kinh nghiệm lái xe 6 năm vẫn cần lưu ý là hết sức cẩn thận và tránh không ngủ gật.

• Like
Reactions: tuanpercuss