Tập Lái
2/2/08
19
0
0
Em tìm mãi mà không thấy nói tới dòng này nên muốn mở thread với anh em để trao đổi kinh nghiệm về dòng Lexus GX460. Anh em nào có xe này hoặc có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em.

Hạng B2
25/9/10
386
4
0
Bác phải nói rõ hơn cần ACE đây chia sẽ về vấn đề gì ???
Bác đang / sẽ GX460 ??? đời nào ??? dòng nào ??? phiên bản nào ???

Tập Lái
2/2/08
19
0
0
ALLINONE_7777 nói:
Em có GX460...em thấy Premium nhiều xe có những options khác nhau. Cái thì 14 loa ML cái thì lại nói 17 loa. Em chẳng hiểu gì? Xem trên web của Lexus cũng không thấy nói nhiều về điều này.... Bác nào biết giải thích dùm.

Hạng B2
27/4/09
352
2
0
Bác bảo trao đổi, em cứ tưởng bác muốn lấy Lexus GX460 của bác đổi KIA của em.

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
hibuzz nói:
ALLINONE_7777 nói:
Em có GX460...em thấy Premium nhiều xe có những options khác nhau. Cái thì 14 loa ML cái thì lại nói 17 loa. Em chẳng hiểu gì? Xem trên web của Lexus cũng không thấy nói nhiều về điều này.... Bác nào biết giải thích dùm.
thì bác đếm xem trong xe bác có bao nhiêu loa

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Về option chi tiết, bác có thể lên trang chủ Lexus để tham khảo, về loa ML trên GX460 chỉ có loại 17 loa,15 loa là dành cho RX, loại non-ML là 9 loa. Sau đây là cách nhận biết xe có loa ML:
Xe không có ML sẽ không có chữ "Mark Levinson"
Cùng trao đổi, Lexus GX460

9 loa thường:

Nguồn: lexus.com

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
@chucky: Các xe sau này rất khó đếm được số loa mà chỉ đếm được màng bảo vệ loa bằng nhựa bên ngoài bởi vì trên các xe cao cấp thường có 2 loa sau lớp nhựa đó.

Tập Lái
2/2/08
19
0
0
toyotaprevia1995 nói:
Về option chi tiết, bác có thể lên trang chủ Lexus để tham khảo, về loa ML trên GX460 chỉ có loại 17 loa,15 loa là dành cho RX, loại non-ML là 9 loa. Sau đây là cách nhận biết xe có loa ML:
Xe không có ML sẽ không có chữ "Mark Levinson"

9 loa thường:

Nguồn: lexus.com
Rất cảm ơn bác, vậy mà em nghe người nói 14, người nói 17...và thực sự cũng không biết đếm số loa thế nào. Qua thông tin của bác thì em biết là xe em 17 loa.
Ngoài ra, em xem trên trang Lexus....full option là loại Premier, tuy nhiên về VN vẫn là loại Premier lại thiết một số option như camera trước, hông. Lý do tại sao? hay do nhà nhập khẩu tháo bớt ra?

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Premium không phải loại full, đó là bản được cung cấp thêm 1 số option quan trọng so với bản Base, còn các option cao cấp vẫn ở diện tùy chọn bởi vì nếu đặt hết toàn bộ cấu hình cho Premium thì giá sẽ đội lên rất cao, khách hàng sẽ khó có thể afford và lãng phí nữa, đâu phải ai cũng cần hết các công nghệ trên. Gía của bản Base so với bản full 99% có thể chênh lêch gần 50k, nghĩa là 135k so với 180k.

Tập Lái
2/2/08
19
0
0
Rất hợp lý, bác có vẻ là chuyên gia của dòng xe này.
Em hỏi tiếp, khi bật DVD lên thì màn hình trước không xem được hình, chỉ nghe được âm thanh vì có lẽ xe báo không cho tài xe coi hinh. Tuy nhien khi em đã trả lại số về Park, tháo dây an toàn ra rồi mà màn hình vẫn không lên hình, phải rút đĩa ra, cho chạy lại mới lên, đây có phải là lỗi không bác?