Tập Lái
20/3/19
29
10
3
34
Dạ em đang có ý định đầu tư căn hộ 24/7 (dạng như officetel nhưng được sở hửu vĩnh viễn), thuộc chung cư Masteri Millennium, mặt tiền Bến Vân Đồn, Q.4, diện tích tầm 32m2, giá tầm 2.1 tỉ. Hiện tại 1 tháng sau khi trừ mọi chi phí em dư được 50 triệu/tháng. Em đang tính mua căn hộ như đã nói bên trên, trả trước 30%, còn lại vay ngân hàng 70%. Hiện căn hộ này đã có, thanh toán xong là nhận nhà ngay. Em đang tính cho thuê full tháng tầm 14 triệu/tháng hoặc làm AirB&B. Tầm 2 năm là em có thể trả xong căn hộ này. Mong cả nhà cho em xin ý kiến liệu phương án của em có hợp lý không, có rủi ro gì không hoặc có thể đề xuất giúp em có hướng đầu tư nào tốt hơn không ạ? Em cảm ơn cả nhà.

Tập Lái
20/3/19
29
10
3
34
Cho thuê 14tr/th. Tính sao mà ra 2 năm trả hết 70% nợ ngân hàng hay nhỉ?
Một tháng sau khi trừ hết chi phí mình dư được 50 triệu/tháng (chưa cộng thêm tiền thuê nhà của căn Masteri Millennium), 2 năm mình dư được 1,2 tỉ rồi ạ.

Tập Lái
25/4/17
3
4
4
Gò Vấp
dạ giá này là giao hoàn thiện cơ bản ạ
32m2 là tim tường hả bác, nghe nói có làm dc gác lửng mà phải ko ? Nếu cho Airbnb thì thêm 100 triệu nội thất nữa. Bác check lại Millenium này xem thuê Airbnb khách thuê có được xuống hồ bơi tắm không nhé? bữa nghe sale nói là khó. Phí quản lý bên này là bao nhiêu nữa, trong tiền thuê không nữa ? Mình thấy cho thuê cũng ok vì kế bên rivergate sale gọi hỏi cho thuê airbnb nhiều lắm luôn

Tập Lái
29/1/18
2
1
3
34
Millenium hình như OT ko được công nhận shvv hay sao đó bạn ơi, mình nhớ vậy không biết đúng không, bạn check lại kỹ vẫn hơn

Tập Lái
20/3/19
29
10
3
34
32m2 là tim tường hả bác, nghe nói có làm dc gác lửng mà phải ko ? Nếu cho Airbnb thì thêm 100 triệu nội thất nữa. Bác check lại Millenium này xem thuê Airbnb khách thuê có được xuống hồ bơi tắm không nhé? bữa nghe sale nói là khó. Phí quản lý bên này là bao nhiêu nữa, trong tiền thuê không nữa ? Mình thấy cho thuê cũng ok vì kế bên rivergate sale gọi hỏi cho thuê airbnb nhiều lắm luôn
32m2 là diện tích tim tường đó bạn. Phí quản lý 20k/m2. 1 căn hộ được 2 xuất bơi miễn phí. Mình nghĩ ko làm gác dc vì trần cao tầm 3.5m à, với mình xem căn hộ mẫu thấy ko làm gác. Mình sợ mua xong mà ko có khách thuê cũng đuối. Nhu cầu đa số là cho thuê làm văn phòng ạ

Tập Lái
20/3/19
29
10
3
34
Millenium hình như OT ko được công nhận shvv hay sao đó bạn ơi, mình nhớ vậy không biết đúng không, bạn check lại kỹ vẫn hơn
sở hữu lâu dài ạ, theo dạng căn hộ 24/7 có thể ở và kinh doanh luôn bạn. Mình lo không biết mua xong nếu ko muốn cho thuê thì bán lại có dc ko nữa, vì diện tích nhỏ quá sợ khó bán

Tập Lái
25/4/17
3
4
4
Gò Vấp
sở hữu lâu dài ạ, theo dạng căn hộ 24/7 có thể ở và kinh doanh luôn bạn. Mình lo không biết mua xong nếu ko muốn cho thuê thì bán lại có dc ko nữa, vì diện tích nhỏ quá sợ khó bán
Đợi quý 3 có quy định thông tin về officetel. Cái này xác định cho thuê dc khoảng 8% năm,