Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Ngày 27/2 em cùng bà cả đi du lịch bụi ở Đà Nẵng. Đặt chân tới ks, lang thang quanh ks ~30p không tìm nổi 1 quán ăn thì gọi điện cầu cứu thổ địa-bác qwerty1. Bác rủ em đi ăn nhưng do kẹt buổi chiều nên hẹn bác hôm sau cafe.

Sáng hôm sau bác đến ks đón em đi cafe. Ngồi nói chuyện mới biết em đang ở ks với giá...trên trời  và nơi đó là trung tâm của hẻo lánh
Đà Nẵng và những người bạn.
. Sau khi cafe, bác chở em đi dạo trong tp, dọc đường biển để ngắm cảnh. Và tìm giúp em 1 ks ngay trung tâm tp với giá chỉ ~1/3, cũng nhờ vậy mà em có thể thưởng thức các đặc sản Đà Nẵng rất thuận tiện.
Chiều hôm sau nữa, nhân dịp bác bacdau "vượt cạn" thành công. Bác qwerty cùng em đến nhà bacdau để ăn mừng. Tại đây em gặp thêm bác dung2lua, fiat_đà_nẵng... Anh em ngồi nói chuyện với nhau rất thân mật.
Sau khi hơi tê tê, anh em chia tay nhau. Nhưng em chưa tê nên tìm địa điểm khác để
cùng bác qwerty và bác bacdau. Càng về khuya, quán càng vắng, lần lưuợt ra về hết nhưng 3 anh em vẫn còn ngồi, ngồi đến khi quán khép cửa, dọn sạch bàn ghế cũng vẫn ngồi. Cuối cùng chủ quán phải đuổi khéo bằng cách tự động đem bill lại :D

Em xin post lại hình ảnh của buổi gặp hôm qua.

Vợ 2 bác qwerty 1. Em nghĩ không thợ sửa xe nào lấy tiền bác được, vì cái gì bác cũng biết :D

Đi dạo cùng bác qwerty1

Cafe khai vị trước khi nhập tiệc, em phải xin thêm đường vì đậm quá.

Ít phút sau, bác bacdau về tới

Bác dung2lua cũng vừa đến

Đổi xe để test thử

Test xong thì anh em nhập cuộc

Đang
lại kéo nhau ra kiểm tra lại xe

Ngồi được 1 hồi thì lạnh teo tê (em học từ này của bác bacdau
)nên kéo vào nhà cho ấm

Bác qwerty1

Bác bacdau

Bác fiat_đà_nẵng

Tăng 2 do phê quá nên em không thể chụp ảnh được nữa.

Sáng hôm sau em cùng bà cả quay về SG, mang theo đó là sự cảm kích các anh em Fiat.

Đà Nẵng thật đẹp, đẹp từ con người đến cảnh quan.
Bãi biển rất sạch, đi mỏi chân cũng không tìm thấy mảnh rác nào trên cát (mặc dù tập trung rất đông người tắm). Không gặp phải nạn chặt chém khi đi taxi, ăn uống, người bán hàng thân thiện, không chèo kéo du khách...

Và cái đẹp nhất chính là những con người Đà Nẵng. Một sự đón tiếp nhiệt tình, đậm tình cảm như ly cafe ở đây vậy. Cảm ơn bác qwerty đã giúp em có nơi ở tốt, cảm ơn bác bacdau đã nhiệt tình rủ em về nhà bác ở cũng như vợ bác gọi điện nhắc nhở vợ em trong chuyện ăn uống...
Mục đích chính của vợ chồng em là đi tham quan Đà Nẵng, tuy nhiên cái mà chúng em có được nhiều nhất không phải là các cảnh đẹp ở đây mà chính là làm bạn với các bác.
Có dịp vào SG thì gọi em nhé các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/4/05
735
5
18
Đọc bài và xem hình của bác Jangnhut, lại thấy thèm đi Đà Nẵng...
Các bác Fiat Saigon, chuyến này ta nghỉ hè Đà Nẵng nhé. Xuyên... nửa con dzịt...

Hạng B2
11/11/09
261
16.596
93
- Có 1 đều Em không hài lòng với Bác Jangnhut .... Có lẽ có điều gì Bác ấm ức với Em hay sao mà toàn canh me những lúc Em chưa tạo dáng ...  Ngoài đời Em cũng đẹp trai và Phong độ lắm chứ bộ,không tin mấy Bác cứ hỏi bà xã Em.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
bacdau nói:
- Có 1 đều Em không hài lòng với Bác Jangnhut .... Có lẽ có điều gì Bác ấm ức với Em hay sao mà toàn canh me những lúc Em chưa tạo dáng ...  Ngoài đời Em cũng đẹp trai và Phong độ lắm chứ bộ,không tin mấy Bác cứ hỏi bà xã Em.
Bác nói sao ấy chứ em canh lúc bác đẹp nhất rồi đấy.:D

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
bacdau nói:
Lần sau để bác bacdau tạo dáng dưới hàng trúc rồi chụp. Hoặc để bác ngồi làm thơ là lúc bác ấy đẹp nhất

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
HaiSaigon nói:
Đọc bài và xem hình của bác Jangnhut, lại thấy thèm đi Đà Nẵng...
Các bác Fiat Saigon, chuyến này ta nghỉ hè Đà Nẵng nhé. Xuyên... nửa con dzịt...
Rất mong được
cùng các bác. HT Baby đâu rồi. Sắp xếp và hô hào ae Fiat off tại Đà Nẵng đê

Hạng B2
6/4/09
372
53
28
bacdau nói:
Không tin Bác nên hỏi Bà xã Của BÁC xem?

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
@ anh Tân, dạo này lên chức hay sao mà thấy chẻ ra quá zị a ! Haha, hôm offline có ace OSDN nào hông ?! Em phát hiện hình off này có 1 ng quen, ku Cợ - tên của cậu mập mập mặc áo real mandrid cũng biết OS ah !?

Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Bác Jangnhut rất có DUYÊN với xxx HCM. Lúc bác đi xuyên 1/2 con vịt có sự cố nào với xxx không bác?