Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Có cung đường mà đi lần nào cũng thấy ấn tượng đem góp với các bác: vịnh Vĩng Hy

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Có cung đường mà đi lần nào cũng thấy ấn tượng đem góp với các bác: vịnh Vĩng Hy
Đi dọc Việt Nam mà đoạn nào cũng đẹp như vậy thì chắc chạy nhanh thấy đến lắm ;)

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Đây là cung đường sg- vịnh vĩnh hy hả bác? E vẫn chưa đủ điều kiện lái đến đây....hix

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đây là cung đường sg- vịnh vĩnh hy hả bác? E vẫn chưa đủ điều kiện lái đến đây....hix
Đi đường này xa hơn đi QL1A (67/32km).
Đằng sau tay lái - ấn tượng những cung đường

Mình hay về Quy Nhơn. Khi về Vũng Tàu thì chạy một mạch, lúc đi QN dọc đường mình thường nghỉ hơặc ở Phan Rang – Tháp Chàm (1 lần), hoặc Nha Trang khi bạn có ở nhà, nhưng thường là ở Tuy Hòa.
Đây là lần thứ 2 mình đi đường qua vịnh Vĩnh Hy vì đẹp quá, lần này chỉ là chạy xe ngắm vịnh.
Quanh vườn quốc gia Núi chúa là cả quần thể du lịch:
Hang Rái, Công viên đá, Suối Lồ ô, Vịnh Vĩnh Hy, Bãi biển Bình Tiên, Đỉnh núi chúa, đảo Bình Ba...
Muốn thưởng thức được những cảnh đẹp nơi đây nên nghỉ bên Bình Tiên, ăn sáng xong ra tắm biển rồi đi thăm các nơi. Tuy nhiên phải đi sớm vì đi muộn trời nắng chụp hình không được đẹp.
Đất nước mình đẹp lắm, bác thu xếp thỉnh thoảng đi chơi thư giãn cũng hay. Buổi chiều thứ sáu chạy xe tới, tối nghỉ, sáng ngày sau tắm biển, thăm thú các nơi. Chiều hoặc ngày chủ nhật về lại Sài Gòn. Khỏe mà.
Gửi bác mấy hình xem đỡ. Một hình của mình, còn lại là của bên du lịch.

Chúc bác thu xếp được điều kiện du ngoạn nha.

Attachments

• Like
Reactions: newbieq7 and Quocdp
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Đi đường này xa hơn đi QL1A (67/32km).
View attachment 1853885 View attachment 1853884
Mình hay về Quy Nhơn. Khi về Vũng Tàu thì chạy một mạch, lúc đi QN dọc đường mình thường nghỉ hơặc ở Phan Rang – Tháp Chàm (1 lần), hoặc Nha Trang khi bạn có ở nhà, nhưng thường là ở Tuy Hòa.
Đây là lần thứ 2 mình đi đường qua vịnh Vĩnh Hy vì đẹp quá, lần này chỉ là chạy xe ngắm vịnh.
Quanh vườn quốc gia Núi chúa là cả quần thể du lịch:
Hang Rái, Công viên đá, Suối Lồ ô, Vịnh Vĩnh Hy, Bãi biển Bình Tiên, Đỉnh núi chúa, đảo Bình Ba...
Muốn thưởng thức được những cảnh đẹp nơi đây nên nghỉ bên Bình Tiên, ăn sáng xong ra tắm biển rồi đi thăm các nơi. Tuy nhiên phải đi sớm vì đi muộn trời nắng chụp hình không được đẹp.
Đất nước mình đẹp lắm, bác thu xếp thỉnh thoảng đi chơi thư giãn cũng hay. Buổi chiều thứ sáu chạy xe tới, tối nghỉ, sáng ngày sau tắm biển, thăm thú các nơi. Chiều hoặc ngày chủ nhật về lại Sài Gòn. Khỏe mà.
Gửi bác mấy hình xem đỡ. Một hình của mình, còn lại là của bên du lịch.
View attachment 1853879 View attachment 1853880 View attachment 1853881 View attachment 1853882 View attachment 1853883
Chúc bác thu xếp được điều kiện du ngoạn nha.
Em cũng mới ra tới vịnh Vĩnh Hy thôi, lại là buổi tối nên chưa trải nghiệm hết cung đường này. Bác @bacai hè có đi k cho e đu theo với :)

• Like
Reactions: bacai