Tập Lái
20/5/09
46
2
0
Thưa các Bác,
Mạn phép lập topic này để mọi người chia sẽ ý kiến, cảm nhận cũng như những thông tin về Captiva máy dầu. E không biết có Anh/ Chị nào đã & đang sử dụng Cap máy dầu không, xin cho vài dòng đánh giá để E học hỏi.
Thân chào,
Sau khi mod edit nội dung đánh giá xe captiva 2010 máy dầu để anh chị tham khảo
Tại thị trường Việt Nam, Chevrolet Captiva máy dầu dù có kế hoạch xuất hiện tại Việt Nam từ năm 2008 nhưng phải đến tận tháng 2/2009 xe mới được đưa về nước. Tuy nhiên, đây không phải là lần đầu tiên mẫu xe này được bán tại Việt Nam, thực chất xe đã xuất hiện tại nước ta từ năm 2006. Với thiết kế hầm hố, mạnh mẽ, đậm chất Mỹ, Chevrolet Captiva nhanh chóng được lòng người tiêu dùng Việt, thậm chí còn vượt mặt cả mẫu Toyota Innova.

Tuy nhiên, sau đó khoảng 2 năm, doanh số của Chevrolet Captiva đã sụt giảm nghiêm trọng do gặp phải nhiều vấn đề hỏng hóc cũng như chính sách bán hàng từ doanh nghiệp phân phối.

Theo đó, nguồn cơn lớn nhất khiến khách hàng không còn mặn mà với Chevrolet Captiva đến từ việc công ty ô tô Việt Nam Daewoo – Vidamco nhập nhằng trong việc phân phối khiến Deawoo và Chevrolet đều bị ảnh hưởng.

Hiện tại, GM đã rút khỏi Việt Nam và quyền phân phối các mẫu xe Chevrolet thuộc về VinFast. Tuy nhiên, thương hiệu Việt cũng chỉ phân phối 2 dòng xe hơi là Colorado và Trailblazer.

đánh giá xe captiva 2010 máy dầu

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: GM PARTS
Hạng B2
17/3/09
248
459
73
Bác ở SG hay HN , nếu ở SG bác cứ gọi cho em , em vác xe ra cho bác tham khảo tại chổ lun , sẵn dịp CF làm quen!

Tập Lái
20/5/09
46
2
0
an171 nói:
Bác ở SG hay HN , nếu ở SG bác cứ gọi cho em , em vác xe ra cho bác tham khảo tại chổ lun , sẵn dịp CF làm quen!

Hi Anh,
Anh cho xin so phone de E lien lac. Cam on Bac,
Than chao

• Like
Reactions: GM PARTS
Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
mountain.nguyen nói:
an171 nói:

Hi ANH,
Anh cho xin so phone de E lien lac. Cam on Bác,
Than chao

ủa ?!! vậy là anh hay là bác đây?

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Tuyệt vời bác ạ, không có chỗ để chê, bền hơn xe máy xăng và không bao giờ hỏng vặt. Máy lạnh thì mát như trong phòng lạnh

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Đã đánh giá nhiều rồi mà bác không chịu đọc vậy - nói chung là ok, nhà mình vừa lấy thêm một chiếc CAP dầu thứ 2 (vừa đăng ký hôm nay ra số bù... ) chiếc thứ nhất chạy được 4 tháng (6000K) rồi

Hạng B1
5/6/07
60
0
0
Từ bao giờ máy dầu lại bền hơn máy xăng vậy nhi???

Tập Lái
20/5/09
46
2
0
Thong.Nguyen nói:
Đã đánh giá nhiều rồi mà bác không chịu đọc vậy - nói chung là ok, nhà mình vừa lấy thêm một chiếc CAP dầu thứ 2 (vừa đăng ký hôm nay ra số bù... ) chiếc thứ nhất chạy được 4 tháng (6000K) rồi

Chào Bác,

Mình là thành viên mới nên chưa biết được lịch sử đánh giá như thế nào. Bác vui lòng cho mình xin đường link trước đây để xem lại những đánh giá về dòng này với nhé. tuy nhiên, hai điểm yếu lộ rõ đó là : ra khói đen nặng và tiếng ồn vọng vào cabin rất rõ đúng không Bác?
Cảm ơn trước nhé.
Thân chào,

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
mình đánh giá lại cho bác xem (xe nha mình):
+ Độ ồn: chắc chắn hơn máy xăng nhưng vẫn em hơn nhiều so với các loại DO khác. chỉ ồn khi đậu thôi chứ khi tốc độ 30 - 40km thì không nghe.
+ Nội, ngoại thất thì y chang máy xăng LT (nhưng nó là LTZ D)
+ Vọt hơn máy căng nhiều (máy 2.0, mã lự 150HP trong luợng không tải năng hơn máy xăng 60kg)
+ máy lạnh: lạnh hơn nhiều vs máy xăng
+ nhiên liệu: 7,6 - 8 L cho đường trường

..........

nên cách âm cách nhiệt cho đỡ ồn hơn bác àh.

Còn khói đen thì dòng xe DO nào cũng có bác àh chỉ nhiều hay it thôi

Chúc bác thành công