Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Nhà em đang ở trung tâm Q3, em làm việc tại Q1. Ở nhà và ở cơ quan đều không có nơi đỗ xe mà phải đi bộ khoảng 5-10 phút. Chi phí chỗ đậu xe là 3 triệu/tháng (cho 2 nơi đỗ xe gần nhà và gần cơ quan). Từ nhà em ra cơ quan đi taxi khoảng 40-50K.

Các bác cho em hỏi nếu em muốn mua xe 4 bánh thì có nên không? Tầm tiền thế nào là phù hợp? Cám ơn các bác rất nhiều.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Nhu cầu bác đi lại nhiều ko cả gần và xa?Theo em bác nên chọn mua xe số tự động đi cho khỏe và tiện lợi.Nếu được em xin phép mời bác ghé showroom bên em làm ly cafe xem và chạy thử xe thực tế luôn ạ.....

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Nhu cầu đi lại của em chỉ có đi làm và cuối tuần đi lòng vòng thành phố thôi bác ợ.

Hạng C
10/9/12
612
712
123
cho bác 1 lời khuyên chân thành nha: Không nên mua. Từ nhà đến chỗ làm không quá 10Km, cả 2 nơi đều phải thuê chỗ để xe. Chưa tính tới chi phí, nội chuyện bác bỏ tiền ra mua xe rồi quăng nó ra cho người khác trông như thế đã không an tâm rồi(chuột nó chui vào cắn dây điện, làm ổ, mấy bác coi xe táy máy,...). Quan trọng nhất là lúc người nhà ốm đau, bác cần chạy ra gấp để lấy xe lúc nửa đêm đã thấy cực rồi(nhỡ cái bác coi xe không có ở đó ?). Alo 1 cái là xe taxi đỗ tận nhà. Cần đi xa thì thuê xe chạy có trên dưới 1 chai/ngày khỏi lo lắng.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
alibama nói:
cho bác 1 lời khuyên chân thành nha: Không nên mua. Từ nhà đến chỗ làm không quá 10Km, cả 2 nơi đều phải thuê chỗ để xe. Chưa tính tới chi phí, nội chuyện bác bỏ tiền ra mua xe rồi quăng nó ra cho người khác trông như thế đã không an tâm rồi(chuột nó chui vào cắn dây điện, làm ổ, mấy bác coi xe táy máy,...). Quan trọng nhất là lúc người nhà ốm đau, bác cần chạy ra gấp để lấy xe lúc nửa đêm đã thấy cực rồi(nhỡ cái bác coi xe không có ở đó ?). Alo 1 cái là xe taxi đỗ tận nhà. Cần đi xa thì thuê xe chạy có trên dưới 1 chai/ngày khỏi lo lắng.

Đúng vậy, tối thiểu cũng để xe được trong nhà mình, chứ khi nào cũng gửi như vậy chán chết!

Hạng B1
19/12/12
78
12
8
brvt
cho em gop 1 ý nhỏ
* nếu nhu cầu ôtô không lớn pak không nên mua xe ..nếu muốn đi lại an toàn taxi củng ok mà ...
*vì quan hệ .hay địa vị ,pak mua củng không vấn đề gì .

Tập Lái
7/7/12
40
1
8
Tôi nghĩ cơ bản là Cụ có muốn hay không. Muốn thì cứ quất 1 em mà xài. Còn mua xe gì thì tùy Cụ thích dòng nào và cụ có bao nhiêu lúa nữa chứ. Thích thì chơi, không thích thì thoi.