Tập Lái
19/4/20
12
2
3
34
Chào mọi người,

Hiện tại em đang có tiền nhàn rỗi khoảng 500 triệu, và muốn tìm cơ hội đầu tư mua đất thổ cư ở khu vực Sài Gòn hoặc Bình Dương. Không biết là với số tiền trên thì em có những options nào mà có triển vọng tăng trưởng không ạ? Em đang thử tìm hiểu Q9, Q12 và khu Bến Cát/Bàu Bàng ở Bình Dương nhưng chưa có nhiều thông tin chi tiết lắm. Em cũng check thử thông tin giá cả trên các website BĐS thì thấy với giá 500tr cũng có nhiều option đất thổ cư ở Q9, nhưng không biết thực hư thế nào. Em muốn thỉnh giáo mọi người trên diễn đàn nhiều hơn ạ.

Cảm ơn mọi người.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Chào mọi người,

Hiện tại em đang có tiền nhàn rỗi khoảng 500 triệu, và muốn tìm cơ hội đầu tư mua đất thổ cư ở khu vực Sài Gòn hoặc Bình Dương. Không biết là với số tiền trên thì em có những options nào mà có triển vọng tăng trưởng không ạ? Em đang thử tìm hiểu Q9, Q12 và khu Bến Cát/Bàu Bàng ở Bình Dương nhưng chưa có nhiều thông tin chi tiết lắm. Em cũng check thử thông tin giá cả trên các website BĐS thì thấy với giá 500tr cũng có nhiều option đất thổ cư ở Q9, nhưng không biết thực hư thế nào. Em muốn thỉnh giáo mọi người trên diễn đàn nhiều hơn ạ.

Cảm ơn mọi người.
500tr thì sao mua được Q9, Q12 ? Còn đất tỉnh vùng xa thì phải đầu tư dài hạn. Gửi bank 2 năm sau cộng tích góp thêm chút rồi vào là đẹp. Giờ vào hơi sớm.

• Like
Reactions: xuanson
Hạng B2
6/9/17
465
10.992
93
500tr thì sao mua được Q9, Q12 ? Còn đất tỉnh vùng xa thì phải đầu tư dài hạn. Gửi bank 2 năm sau cộng tích góp thêm chút rồi vào là đẹp. Giờ vào hơi sớm.
Có nhiều mà anh. Cái đám xuất ngoại cần bán gấp, vỡ nợ cần bán gấp, kẹt tiền bán gấp. Chúng nó rao đầy trên các website bất động sản đó.
Chỉ tầm 500 trẹo là được mảnh mặt tiền Lê Văn Việt rồi :D

Đây là ví dụ nha:

Nữa nha, mảnh này còn ngay Liên Phường nè:

Chủ thớt khéo mặc cả, nhờ sale ép giá giúp có khi giá mua còn thấp nữa vì phần lớn thấy rao bán đều ghi chính chủ vỡ nợ, kẹt tiền hoặc xuất ngoại bán gấp.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Có nhiều mà anh. Cái đám xuất ngoại cần bán gấp, vỡ nợ cần bán gấp, kẹt tiền bán gấp. Chúng nó rao đầy trên các website bất động sản đó.

Đây là ví dụ nha:

Chủ thớt khéo mặc cả, nhờ sale ép giá giúp có khi giá mua còn thấp nữa vì phần lớn thấy rao bán đều ghi chính chủ vỡ nợ, kẹt tiền hoặc xuất ngoại bán gấp.
Ra là vậy, sẽ được các em sale chăm sóc tận tình (1 kèm 1 hoặc ế thì 10 kèm 1 cũng nên), đi thăm đất bằng xe du lịch, chốt cọc trên xe, bla bla....

• Like
Reactions: The Wolf 8888
Bác nghĩ sao về đất thành phố đồng xoài. Sắp tới bên em có mở bán trên ấy. Thông tin rò rỉ thì tầm giá cũng từ 500-600 triệu thổ cư , địa phận thành phố đồng xoài và có hỗ trợ ngân hàng

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113

Đây là ví dụ nha:

giá này thì xác định lên chuyến xe liên tỉnh :))))

Hạng B2
6/9/17
465
10.992
93
Nếu chủ thớt chê quận 9 hơi xa thì tham khảo thêm mấy mảnh chỗ Quận 2 này nha. Đầu tư quận 2 chắc giá lên nhanh hơn

Hoặc tìm cách vay thêm chút ít mua luôn chỗ gần UBND Q2, chạy vô trung tâm qua hầm cũng gần.
Dạo này dịch bệnh nên vỡ nợ nhiều thặc.

VỠ NỢ BÁN GẤP ĐẤT MT ĐƯỜNG NG VĂN KỈNH Q2
657 triệu- 54 m²

VỠ NỢ BÁN GẤP ĐẤT MẶT TIỀN ĐƯỜNG NG VĂN KỈNH P. THẠNH MỸ LỢI Q2 ( sau ubnd q2 )

DT : 54,4m ( Xây dựng tự do )
Mt : 8m ( xe hơi ra vào thoải mái )
Sổ hồng riêng ( công chứng sang tên trong ngày )
Gần tttm, gần trường học, bệnh viện, gần chợ .
Tiện Xây dựng kinh doanh hoặc gia đình đến định cư .
__
TÔI CHÍNH CHỦ KHÔNG QUA TRUNG GIAN

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Nếu chủ thớt chê quận 9 hơi xa thì tham khảo thêm mấy mảnh chỗ Quận 2 này nha. Đầu tư quận 2 chắc giá lên nhanh hơn

Hoặc tìm cách vay thêm chút ít mua luôn chỗ gần UBND Q2, chạy vô trung tâm qua hầm cũng gần.
Dạo này dịch bệnh nên vỡ nợ nhiều thặc.

VỠ NỢ BÁN GẤP ĐẤT MT ĐƯỜNG NG VĂN KỈNH Q2
657 triệu- 54 m²

VỠ NỢ BÁN GẤP ĐẤT MẶT TIỀN ĐƯỜNG NG VĂN KỈNH P. THẠNH MỸ LỢI Q2 ( sau ubnd q2 )

DT : 54,4m ( Xây dựng tự do )
Mt : 8m ( xe hơi ra vào thoải mái )
Sổ hồng riêng ( công chứng sang tên trong ngày )
Gần tttm, gần trường học, bệnh viện, gần chợ .
Tiện Xây dựng kinh doanh hoặc gia đình đến định cư .
__
TÔI CHÍNH CHỦ KHÔNG QUA TRUNG GIAN

Mấy bác cứ troll bác chủ thớt hoài,...

Mà thật sự, sao mà sale dám tự tin đăng những tin vịt như vậy, làm náo loạn lòng dân, mất công người ta.

@dustin0702: giá vậy chắc là giá của 5-10 năm trước thôi bác.

Riêng về Bến Cát, thì với giá 500 triệu, giờ không thể mua đất nền trong khu dân cư nhé.
Còn về Bàu Bàng, thì có thể mua nền 5x25, trong khu dân cư hiện hữu, là đất vườn chưa lên thổ thôi, mà cũng không có nhiều sự lựa chọn. Còn đất dự án thì ko có nhé, nếu có thì là giá chỉ 70% thôi

MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
Chào mọi người,

Cảm ơn mọi người.
500tr thì anh nên mua ngoài tỉnh như Ninh thuận chẳng hạn

Tập Lái
19/4/20
12
2
3
34
Mấy bác cứ troll bác chủ thớt hoài,...

Mà thật sự, sao mà sale dám tự tin đăng những tin vịt như vậy, làm náo loạn lòng dân, mất công người ta.

@dustin0702: giá vậy chắc là giá của 5-10 năm trước thôi bác.

Riêng về Bến Cát, thì với giá 500 triệu, giờ không thể mua đất nền trong khu dân cư nhé.
Còn về Bàu Bàng, thì có thể mua nền 5x25, trong khu dân cư hiện hữu, là đất vườn chưa lên thổ thôi, mà cũng không có nhiều sự lựa chọn. Còn đất dự án thì ko có nhé, nếu có thì là giá chỉ 70% thôi

Bạn cho mình hỏi nếu khu Bến Cát & Bàu Bàng thì budget tầm bao nhiêu mới có thể mua được đất thổ cư vậy ạ? Với khu này có triển vọng không ạ, vì mình thấy khu này có VGU đang xây.

• Like
Reactions: Bùi Lý Huyn