Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Đề máy bằng remote steelmate

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
Tôi có dùng steelmate loại có ba nút (Mở cửa-màu xám, đóng cửa-màu đỏ, và 1 nút nửa-màu xám) nhưng tôi không biết chức năng của nút thứ 3 để làm gì nếu bấm vào thì nó hú lên. Hôm bửa tôi để ở túi quần vô tình bị cấn vào ghế hay sao mà xe tự động đề máy nổ (không gắn chìa khóa). Như vậy tôi muốn biết loai stealmate của tôi có chức năng đề máy hay không. Cảm ơn

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
RE: Đề máy bằng remote steelmate

Bấm phím đỏ dứt khoát 2 lần phím đỏ, tiếp theo bấm nút xám một lần (giữ lâu 1 chút xe sẽ đề nổ). Đương nhiên với điều kiện số ở số 0 và đã kéo thắng tay.
Máy nổ khỏang 5 phút nếu chưa mở cửa và đưa khóa vào và mở chế độ ON thì xe tự động tắt.

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

Các bác cho hỏi ở HN hiện có bán và giá mấy lọai Remote thế nào. Loại đề nổ từ xa có nên dùng?

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

cái chức năng này dùng để nổ máy bật máy lạnh lên trước cho mát. khi vào xe đã mát lạnh rồi.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: Altis2009

Tính năng đề máy từ xa thật sự có thì xài thôi bác ạ, không có cũng chẳng sao. Thực tế, em thấy mấy bác gắn rồi nhưng hầu như không dám xài tới.
Em Chả hiểu bác nói .Không dám là seo? E thì thấy nó tiện vô cùng ,đi đường xa ,nghỉ ngơi vào ăn uống ,khi tính tiền ăn uống cũng là lúc bác đề remote start 1 phát ,2 phút sau mình ra xe là mát rượi lun.:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: vankhanhktpn

Tính năng đề máy từ xa thật sự có thì xài thôi bác ạ, không có cũng chẳng sao. Thực tế, em thấy mấy bác gắn rồi nhưng hầu như không dám xài tới.
Em Chả hiểu bác nói .Không dám là seo? E thì thấy nó tiện vô cùng ,đi đường xa ,nghỉ ngơi vào ăn uống ,khi tính tiền ăn uống cũng là lúc bác đề remote start 1 phát ,2 phút sau mình ra xe là mát rượi lun.:D
em nghĩ ý bác Altis là sợ đề máy lỡ cài số sẵn thì nó phi luôn

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: osfan

Làm seo có chiện này được ? Xe về số P mới lấy chìa ra được mà?Chắc là xe số tay ? Nếu cài số sẵn thì nó cũng ko nổ mà?

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Trích đoạn: osfan

Cài số sẳn không đề được đâu bác,chưa kéo thắng tay cũng vậy.Nói chung là an toàn và tiện lợi.Mình chưa ra tới xe mà máy đã nổ,máy lạnh bật sẳn, nhìn cũng oai oai...:D

Hạng B1
29/3/08
98
0
16

Vậy túm lại là cai steelmate này bao nhiêu thằng Mẽo vậy các bác, mua ở đâu và gắn lên xe nao cũng được à. Cap của em có được không ạ