Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn cảnh báo trên E46 318i

Tập Lái
29/3/16
20
6
3
Q12
Chào các bác,

Em mới hốt được một em BM 318i đời 2003 được 1 tuần, đợt lễ vừa rồi phóng đi Phan thiết để thử sức em nó thì phải nói là cảm giác lái quá tuyệt ah, phóng cao tốc em ru không lắc như con k3 của thằng bạn, thêm nữa là em tính tổng lượng xăng của cả hành trình thì nó ăn xăng khoảng 8l/100km??! không biết đồng hồ có chính xác không nữa, sao mà ít thế, hehe

Sướng đủ rồi, giờ tới vấn đề chính: nhưng khi còn 5km về tới nhà thì bỗng nhiên trên taplo hiện đèn tam giác và đèn phanh tay màu vàng, em tìm hiểu thì biết nó có thể là lỗi cảm biến góc lái, em cũng thử reset là đánh qua trái rồi qua phải, để ngay lại rồi tắt máy.... nhưng vẫn không được.

Các bác có biết nguyên nhân nào nữa không? và nơi nào xử lý được vụ này giùm em với ah, để nguyên đi thì cũng bình thường không thấy gì ảnh hưởng nhưng hồi hộp lắm các bác ah. Em ở Q12, Gó vấp.

Cám ơn nhiều.

Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
Chắc nó giống pc tắt mãi ko được giả vờ vấp vào dây nguồn cho tắt ngúm luôn:)) bắc tháo 1 cọc ắc qui ra để 1 phút gắn lại vẫn ko được thì đi gặp bác sỹ!

• Like
Reactions: subasabmw
Tập Lái
29/3/16
20
6
3
Q12
Chắc nó giống pc tắt mãi ko được giả vờ vấp vào dây nguồn cho tắt ngúm luôn:)) bắc tháo 1 cọc ắc qui ra để 1 phút gắn lại vẫn ko được thì đi gặp bác sỹ!
Thanks bác, để cuối tuần em thử