Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/10/08
148
408
63
Em dự định hè sang năm sẽ đưa gia đình đi Disneyland Hongkong cho tụi nhỏ chơi, chủ yếu là để cho tụi nhỏ vô Disneyland còn dư thời gian thì đi tham quan vòng vòng. Đây là lần đầu tiên em đi Hongkong mà lại tự đi bụi nên em rất lo lắng về các khoản ăn uống ngủ nghỉ cho tụi nhỏ. Bác nào đã có kinh nghiệm tư vấn dùm em về khách sạn gần khu du lịch này, ăn uống, di chuyển ra sao, các điểm tham quan nào nên ghé. Nếu được tư vấn luôn cho em về lịch trình nữa thì tốt. Gia đình em gồm 2 vc và 3 đứa nhóc, đứa nhỏ nhất mới 3 tuổi. Đa tạ các Bác.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Nếu đc em lót dép hóng rồi năm sau em đi chung với bác đc ko ? Đó giờ em cũng đi 2 lần rồi mà toàn đi tour, giờ thấy bác đi bụi thấy thích quá hehe :3dcuoiyeu:

Hạng B2
15/10/08
148
408
63
@tuanpo, tommyha: wellcome hai bác. Bác tuanpo đã từng đi 2 lần rồi thì có thể tư vấn dùm em về cách di chuyển, ăn uống được không ạ. Em đã book vé vietnemairlines rồi, ks đã book L'Hotel Nina et Convention centre, giờ chỉ còn khoảng ăn uống và di chuyển nữa thôi là yên lòng.

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Bác đã book vé hãng nào ? Giá ? Và hotel ntn ? Ngày đi ? Để e nghiên cứu liệu có thể đi chung ?

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
@tuanpo, tommyha: wellcome hai bác. Bác tuanpo đã từng đi 2 lần rồi thì có thể tư vấn dùm em về cách di chuyển, ăn uống được không ạ. Em đã book vé vietnemairlines rồi, ks đã book L'Hotel Nina et Convention centre, giờ chỉ còn khoảng ăn uống và di chuyển nữa thôi là yên lòng.
Em toàn đi tour ko à nên ăn uống theo đoàn còn khoảng di chuyển thì rất dẽ. Nếu bác muốn tiết kiệm nhanh gọn thì đi xe điện ngầm hoặc xe bus (bus bên nó sạch sẽ văn minh hơn bên VN mình nhiều). Nếu muốn đến chính xác địa điểm mình cần đến và nhanh nhất thì taxi mà taxi thì hình như nó chở maximum là 3ng thôi ko chở hơn đâu kể cả con nít, trừ khi là em bé thì may ra

• Like
Reactions: needacar
Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
e cũng có qua đó mấy lần rồi nhưng cách đây mấy năm.e xin tư vấn cho bác chủ đôi lời: về khoản hotel thì bác chủ đã có rồi ko nói.còn khoản đi lại thì có 3 hinh thức,đi tàu diện ngầm,đi xe buýt hoặc bá xỉ cài này cũng là xe buýt nhưng là loại nhỏ hơn,thứ 3 là đi taxi nhg cái này thì ko khả thi vì hơi tốn tiền.bác khi khởi hành từ hotel ra nên đi bằng tàu điện ngầm hoặc đi xe buýt.xe buýt thì chạy tới cửa khu vui chơi,còn tàu điện ngầm thì bác nhớ mua vé ở ngay lối vào tất cả đều viết bằng tiếng anh hết nên chắc ko vân đề gì nhg bác sẽ phải đi bộ một đoạn xa hơn xe buýt.còn ăn uống thì đơn giản bác vào trong đó chơi có đầy đồ ăn cho bác lựa chọn.nhất là đò ăn nhanh(KFC,mcdonald) thì vô vàn lên bác yên tâm.bác lên mang vào mấy trang wed du lich về hk bác tìm hiểu sẽ có đầy đủ thông tin chỗ ăn chỗ chơi cho bác chon.sang năm tầm khoảng tháng 3 cả nhà e cũng đi sang đó ah.mà nhà e thì có người nhà bên đó nên mấy khoản này e ko lo nghĩ nhiều,nếu bác đi cùng dịp thì sang do alo e.!

• Like
Reactions: needacar and tuanpo
Hạng D
10/6/09
1.086
548
113
@ bác Tommy:
Bác hỏi chứ Hongkong em không rành bằng Nhật, em sum giúp lại trip chút cho các bác
  1. Airline:
Nếu không có promo vé thông thường [BCOLOR=#ffffff]$260/pax[/BCOLOR]
  1. Hotel
Hongkong, Tokyo, Singapore ks rất đắt, do đó tour thường hay ở các ks 3 sao khu đảo Bắc, Tân Giới rẻ chút nhưng khá bất tiện vui chơi, đi lại..

Cá khu trung tâm Tsuen Wan, Kowloon, Mongkok, Tsim Sha Tsui cở 3 sao cũng $150/đêm.
Tạm tính The Empire Hotel Kowloon( khu Tsim Sha Tsui) 4 Sao- $150/đêm/2L+1 N
  1. Tham quan
Nhiều người chuộng tour trọn gói, lo tất nhưng thông thường tham quan các điểm miễn phí, đi bus thăm các chùa Vịnh Nước Cạn, chỉ nhà Thành Long, Châu Nhuận Phát… các điểm tham quan có phí khách tự mua vé, chi phí thêm cũng đáng kể, đôi khi cũng khó tính bao nhiêu total chi cho chuyến đi..Sinh hoạt, ăn uống cũng dừng lại mức bình dân và hơn nữa thời gian tour là các điểm mua sắm ”khuyến mãi” liên tục..

Giả sử đi 3D4N khởi hành 6-9/3/2015, đi gia đình 2L+ 1N, enjoy tí nên tham khảo:

Ngày 1:
Dành thời gian tham quan ngắn các đểm free trước ( đi bus, metro) như Đền Wong Tai Sin. Khu Tsim Sha Tsui , Khu Triễn lãm HK, chợ Ladies..
Chiều book dịch vụ đưa từ ks lên đình Thái Bình, dinner deluxe ( có món vịt quay BK khá ngon)..ăn nhậu ngắm vịnh Victory, tiện chụp vài pô với Obama ở Bảo tàng Sáp HK, tối xe đưa về lại ks. Trọn gói $120/người

Nếu tự đi & ăng uống tự do đâu đó $60/người

Ngày 2:
Sáng tranh thủ cho F1 đi Disneyland giá $60/pax ( or trọn gói xe đưa rước + tiket # $90/pax)
Chiều tối ra Đại lộ Danh Vọng tự sướng vào pô post facebook, lai rai bia bọt khu này cũng ổn

Ngày 3:
Sáng tham quan đỉnh Lantau chơi ( xe cô,ăn uống, cáp treo, ticket,tour guide..) $120/pax
Xế xế cho F1 ghé Công Viên Đại dương Hk $50/pax

Ngày 4:
Mất ngày tranh thủ mua sắm tí làm quà, hay khu DFS sân bay, tốt nhất về Sài Gòn mà mua, Hongkong đắt và mắc công khuân vác về mệ
  1. Ăn uống & Đi Lại
Ăn uống, bia bọt khó nói, tùy người trung bỏ qua các land tour đã bao gồm trung binh $40/pax/ngày, F1 ăn uống là bao bỏ qua

Taxi 5 chổ booked trước đưa rước sân bay-hotel $30/pax/chặng

Cộng nháp hết các đỏ đỏ cho gia đình 2L 1N= $2200 khoảng $730/ người

Muốn rẻ nữa thì hạ chuẫn hotel xuống, bớt tour ticket, tham quan free nhiều hơn khoảng $550/pax

Status
Không mở trả lời sau này.