Tư Vấn Du Lịch đi Miền Tây dịp Tết

Tập Lái
30/12/16
2
6
3
46
Chào các cụ, Tết này gia đình em định đi mấy tỉnh miền Tây. Mùng 1 em khởi hành từ Quận 1 đích đến là Cà Mau để mùng 2 ra Đất Mũi check in. Sau đó em qua Hà Tiên rồi vòng về Cần Thơ rồi mùng 5 về lại SG. Phiền các cụ tư vấn giúp em cung đường, có gì cần lưu ý trên đường, những điểm tham quan vui chơi với ạ. Ngoài ra đi vào dip Tết thì không biết dưới miền Tây hàng quán họ đã mở bán chưa các cụ nhỉ? Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Giờ ngày mùng cũng như ngày thứ thôi qán xá bán đầy

Hạng B2
10/6/09
115
415
63
nhà em lại thường đi miền tây dịp trước tết tầm 10-12 ngày. lúc đó không khí chuẩn bị tết chợ thuyền nó sinh động rất tết miền tây.

• Like
Reactions: mquan1979
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
nhà em lại thường đi miền tây dịp trước tết tầm 10-12 ngày. lúc đó không khí chuẩn bị tết chợ thuyền nó sinh động rất tết miền tây.
Gé làng hoa cũnh đẹp đó a

• Like
Reactions: hienmtd
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Chào các cụ, Tết này gia đình em định đi mấy tỉnh miền Tây. Mùng 1 em khởi hành từ Quận 1 đích đến là Cà Mau để mùng 2 ra Đất Mũi check in. Sau đó em qua Hà Tiên rồi vòng về Cần Thơ rồi mùng 5 về lại SG. Phiền các cụ tư vấn giúp em cung đường, có gì cần lưu ý trên đường, những điểm tham quan vui chơi với ạ. Ngoài ra đi vào dip Tết thì không biết dưới miền Tây hàng quán họ đã mở bán chưa các cụ nhỉ? Cảm ơn các cụ
Em có lần đi giống cụ, chỉ cần lưu ý, mấy quán ăn nổi tiếng đóng cửa (như lẩu mắm, đặc sản...) đến hết mùng 3, fast food như Lotteria, Pizzahut thì còn. Nên ăn qua loa thì ổn/
Tết miền Tây người dân du xuân ngoài đường đông lắm, đường thì đa số hẹp 2 làn, ko chạy nhanh được, cẩn thận. Nhiêu đó thôi

• Like
Reactions: maihoaos
Hạng C
30/3/18
677
529
118
Chú ý các ma men, ở miền tây nhiều lắm, nhất là tết nhất lại càng phải cẩn thận