Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Chào các bác,
Có bác nào du lịch miền Tây (Cần Thơ, Cà Mau, Kiên Giang Hà Tiên) trong dịp tết này không?
Cho em xin ít thông tin kinh nghiệm, em dự định xuất phát từ SG sáng mùng 2 Tết, đi 4 ngày..
- Đường xá, chỗ ăn, ở khách sạn nào ok?
Tks các bác!

Du lịch miền Tây ngày Tết (Dự định em đi từ Mùng 2 đến mùng 6)
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Johren
Hạng B1
10/12/22
80
116
33
27
Chào các bác,
Có bác nào du lịch miền Tây (Cần Thơ, Cà Mau, Kiên Giang Hà Tiên) trong dịp tết này không?
Cho em xin ít thông tin kinh nghiệm, em dự định xuất phát từ SG sáng mùng 2 Tết, đi 4 ngày..
- Đường xá, chỗ ăn, ở khách sạn nào ok?
Tks các bác!
Nhà em đợt đi như vầy. Anh cứ đi theo full google map, không sợ bị gì đâu.

TPHCM -> Vĩnh Long (Ghé ăn uống, nghỉ ngơi)

Vĩnh Long -> Châu Đốc (Tham quan, cúng kiến, cáp treo, đi bộ, anh ở lại 1 ngày cũng được)

Châu Đốc -> Hà Tiên (Đi ăn dọc biển, đi mấy chùa, nhất là chùa Phù Dung - rất đẹp, thanh tịnh, có đốt hoa đăng nữa, đi di tích, ở lại 1 đêm)

Có khu du lịch gì đó mà nhà em không có đi ra.

Ở Hà Tiên anh có thể ở mấy khách sạn dưới Cầu Tô Châu, đường Hoàng Văn Thụ, có chỗ đậu oto thoải mái:

Kế đó là nhiều quán ăn, nhà hàng cánh buồm cũng ok luôn.

Hà Tiên -> Rạch giá (Em không có ở lại rạch giá, ghé 1 nhà hàng dọc biển ăn hà)

Đường đi có mấy khúc từ Hà Tiên qua Rạch Giá có mấy khúc rất xấu, anh chạy chậm nhé.

Rạch Giá -> Cà Mau (Em ở qua đêm Mường Thanh, anh kiếm qua mấy app xem có giảm giá gì không, đợt em được giảm chỉ 1tr/1 đêm)

Ăn thì nhớ ăn cua gạch, bao phê. Nếu mua về thì mua ở quán tên "Cua Thứ Thiệt", bảo đảm gạch ngập mặt. Còn ăn rẻ mà vẫn ngon thì a vô quán "Tăng 2", em ăn thấy giá ok.

Nếu có thời gian thì làm tour rừng nước dưới mũi cà mau, đi cả ngày nha. Nên nếu nhà a đi tour đó thì sẽ phải ở Cà Mau 2 đêm.

Cà Mau -> Cần Thơ

Ở 1 đêm
Ăn gà sao, hoặc quán nào nhiều sao trên Google map cũng đươc anh

Cần Thơ -> THPCM

Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
Đường miền Tây bác chạy cẩn thận, nhất là ban đêm, Tết "ma men" nhiều lắm.

• Like
Hạng D
3/4/10
1.156
332
83

Vĩnh Long -> Châu Đốc (Tham quan, cúng kiến, cáp treo, đi bộ, anh ở lại 1 ngày cũng được)

Châu Đốc -> Hà Tiên (Đi ăn dọc biển, đi mấy chùa, nhất là chùa Phù Dung - rất đẹp, thanh tịnh, có đốt hoa đăng nữa, đi di tích, ở lại 1 đêm)

Ở Hà Tiên anh có thể ở mấy khách sạn dưới Cầu Tô Châu, đường Hoàng Văn Thụ, có chỗ đậu oto thoải mái:

View attachment 2851010

Đường đi có mấy khúc từ Hà Tiên qua Rạch Giá có mấy khúc rất xấu, anh chạy chậm nhé.

Rạch Giá -> Cà Mau (Em ở qua đêm Mường Thanh, anh kiếm qua mấy app xem có giảm giá gì không, đợt em được giảm chỉ 1tr/1 đêm)

Ăn thì nhớ ăn cua gạch, bao phê. Nếu mua về thì mua ở quán tên "Cua Thứ Thiệt", bảo đảm gạch ngập mặt. Còn ăn rẻ mà vẫn ngon thì a vô quán "Tăng 2", em ăn thấy giá ok.

Nếu có thời gian thì làm tour rừng nước dưới mũi cà mau, đi cả ngày nha. Nên nếu nhà a đi tour đó thì sẽ phải ở Cà Mau 2 đêm.

Cà Mau -> Cần Thơ

Ở 1 đêm

Cần Thơ -> THPCM
Em cám ơn bác nhiều.

Hạng B2
25/8/18
166
208
43
38
Về miền Tây bác cẩn thận xế chiều ma men nhiều lắm và chạy đền dốc cầu thì nhẹ chân ga.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
26/7/22
140
170
43
33
Đường đoạn ra mũi Cà Mau đã làm xong chưa nhỉ, xem video mấy tháng trước thấy như bãi chiến trường

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Đường đoạn ra mũi Cà Mau đã làm xong chưa nhỉ, xem video mấy tháng trước thấy như bãi chiến trường
Em đi cách đây 3 tháng thì đang làm dở dang nhưng cũng không khó đi. Xuống Cà Mau chán nhất là chổ ăn ở.

• Like
Reactions: xtheskyx
Tập Lái
28/2/19
26
54
15
33

View attachment 2851010

Cà Mau -> Cần Thơ

Ở 1 đêm

Cần Thơ -> THPCM
Chủ thớt có thể đi SG- Cao Lãnh thay vì SG-Vĩnh Long vì ghé VL cũng chỉ để nghỉ ngơi ăn uống, hơn nữa từ CL đi Long Xuyên rồi tới Châu Đốc gần hơn từ VL đi Châu dốc.

• Like
Hạng B1
10/12/22
80
116
33
27
Chủ thớt có thể đi SG- Cao Lãnh thay vì SG-Vĩnh Long vì ghé VL cũng chỉ để nghỉ ngơi ăn uống, hơn nữa từ CL đi Long Xuyên rồi tới Châu Đốc gần hơn từ VL đi Châu dốc.
Hợp lý luôn, Vĩnh Long thì có thể ghé lẩu gà tơ hoàng hoa thám, cầy tơ :))

• Like
Reactions: Giun