Hạng B2
28/4/18
121
254
33
49
Đứa cháu, con của chị gái mình là thằng nhóc thông mình nhưng lười biếng và nghiện game. Hiờ nó không chịu học hành gì và bướng không khuyên bảo được. Mà nó đang ở cái tuổi hâm hâm 15t, lúc nào cũng nghĩ là mọi người ghét nó nên nó làm gì cũng sai.
Mấy anh có biết bác sĩ tâm lý nào có thể giúp được không?

Hạng C
29/2/12
841
18.244
93
32
y chang thằng nhóc con em vợ
giờ thích thì cứ bỏ nhà đi
lỳ thấy ớn

• Like
Reactions: Tao Xanh
JGS confirmed
Hạng B2
30/1/20
204
4.798
93
Đứa cháu, con của chị gái mình là thằng nhóc thông mình nhưng lười biếng và nghiện game. Hiờ nó không chịu học hành gì và bướng không khuyên bảo được. Mà nó đang ở cái tuổi hâm hâm 15t, lúc nào cũng nghĩ là mọi người ghét nó nên nó làm gì cũng sai.
cho nó qua bắc hàn

• Like
Reactions: Tao Xanh
Hạng D
16/7/13
1.304
14.490
113
Không rèn từ bé..nuông chiều...kết quả là đây...cách xử lý tốt nhất là bây giờ tập làm bạn với nó...nắn từ từ...khó..nhưng còn hy vọng....heheheh

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Bác sĩ tâm lý nhiều nhưng tác dụng không bằng sự quan tâm của cha mẹ. Với mấy nhóc này phải có phương pháp, vừa phải yêu thương, nhưng có lúc cần lạnh lùng, tàn nhẫn (thực ra là muốn tốt cho nó). Ba mẹ mà không quyết liệt sẽ làm “nô lệ” cho nó suốt đời, rồi nó cũng thành “phế nhân” luôn.

JGS confirmed
Hạng B2
30/1/20
204
4.798
93
Bác sĩ tâm lý nhiều nhưng tác dụng không bằng sự quan tâm của cha mẹ. Với mấy nhóc này phải có phương pháp, vừa phải yêu thương, nhưng có lúc cần lạnh lùng, tàn nhẫn (thực ra là muốn tốt cho nó). Ba mẹ mà không quyết liệt sẽ làm “nô lệ” cho nó suốt đời, rồi nó cũng thành “phế nhân” luôn.
cô giáo chưa đi cách ly nhỉ?
hay đang còm trong trại cách ly?

• Like
Reactions: Tao Xanh and VHMK
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.915
113
Sài Gòn
Mình nghĩ cháu nó là thiên tài chứ làm gì phải đi điều trị tâm lý, chắc do gia đình chưa khai phóng đúng thôi. Ốp La nhờ nhắn.

• Like
  • Haha
Reactions: AndyNg and Tao Xanh