Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com
Chào các bác,

Số là em mới mua 1 chiếc Santa Fe, ở Úc (tay lái nghịch). Sau 1 tháng chạy thì em phát hiện là khi chạy trên xa lộ, khi cần chuyển làn sang trái, mặc dù đã nhìn gương chiếu hậu, nhưng nhiều lúc có xe lên em vẫn không thấy hiện trên gương. Kết quả là nhiều lúc giật bắn mình đánh vội tay lái sang phải khi đang sang làn thấy 1 xe đang phóng lên, rất nguy hiểm vì đường nó toàn chạy tối thiểu là 70km/h :confused: Em thấy gương mấy xe em đã chạy qua ở Việt Nam (Camry, Mazda, Pajero...) đều có dòng chữ "Objects in this mirror is closer than they appear" nhưng gương xe em không có. Điều này có ảnh hưởng gì không ạ? Có bác nào bị giống em không? Hay do em gà nên không biết chỉnh gương (?!) Mà em không biết đã đành, vì em mới lái chưa được 1 năm, không lẽ ba em lái hơn 10 năm cũng bị ạ:-| Bác nào giúp em với!!

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Theo em xe nào chả có điểm mù, mấy anh xe Mỹ đô con, gương hậu to thì điểm mù ít hơn (ngồi ghế phụ mà còn quan sát được phía sau gần như ngồi ghế tài xe 7 chỗ ở VN-sướng)

Để hạn chế điểm mù, bác xem cách chỉnh kiếng hậu tại đây : http:// www.otosaigon.com /forum/m1964373.aspx