Thảo Luận Chung Dính xăng bẩn ?

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Hôm nghe tin đổ xăng 95 Petro có xăng bẩn, qua hôm sau khi đề máy xe e nghe lụp bụp , máy vẫn nổ và chạy bình thường,e cứ nghĩ chắc không có gì, tiếp tục khoảng 1 tuần sau đổ tiếp một bình 95 nữa với lời cam kết xăng sạch của cây xăng Petro. Bắt đầu hiện tượng đề máy xe kêu lụp bụp nặng hơn, sau khi máy nóng lên và đạp ga mạnh thì chạy bình thường, e ráng chạy vài ngày cho qua Tết vì Tết garage của hãng không làm việc
Tới hôm qua thì vửa chạy ra đường thì tắt máy luôn, đạp ga không lên, may mà khởi động lại và de xe vô nhà được chứ không thì mệt rồi
Sáng mai e sẹ cho xe vô hãng kiểm tra , có phải bị dính xăng bẩn không các bác ? Và những lưu ý khi nói thợ họ kiểm tra là gì ? Xin cám ơn
Xe e Mitsubishi mới mua chạy mới 5000km

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.472
113
Bác cứ nhớ lại và loại trừ...có thay đỏi gì ko, có đi đâu xa hay trục trặc gì. Nếu ko thì chỉ có khác khi thêm xăng.
Cách nay mấy năm, em cũng dùng xăng 95, ở cây xăng vùng xa hay ghé nhưng ko đổ. Hôm ấy lại châm thêm 500k.
Chỉ sau 10km, xe bắt đầu giựt như ngựa nếu lên ga, còn bò <40 thì ko sao! Trước đó chạy phi đèo dốc phà phà.
Đành ôm xe như vậy cố bò về nhà cách đó gần 200km.
Biết là xăng, và cũng gần cạn...đi cố vài hôm đổ xăng khác thì yên ổn.
Xăng bẩn do cặn cáu gì đó, do vùng xa ko máy xe xài 95.