Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Hôm lên Đà Lạt em thấy có 1 cty dẫn nhân viên đi chơi, có bộ mic không dây (giống ca sỹ hát á) và 1 cái loa mini nhưng công suất hết sảy, âm thanh trong trẻo vô cùng, thế là em nảy ra ý định và về lập thớt xin ý kiến cả nhà về việc trang bị bộ này cho xóm, không biết giá cả ra sao, nhưng em thấy rất hay, xóm mình hay ọp ẹp, thường tổ chức trung thu, tiệc tùng , nếu có bộ loa và mic này mình sẽ đỡ khản giọng và ca hát cũng vô tư, ý kiến của em là cả nhà mình đóng góp người vài mươi ngàn và trang bị 1 bộ cơ động như vậy để làm của luôn :D, các bác thấy sao ạ?

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Dél

Last edited by a moderator:
26/7/10
1.793
2
0
- Cái này thì em có biết , dùng bằng điện + sạc - accu khô cùng loại với xe Honda Lead, giá khoảng 2-3tr tùy theo công suất lớn nhỏ , ngoài chợ Kim biên có bán . Khi xài bằng accu thì chơi được hơn 3 tiếng , dùng Micro không dây hoặc bằng microphone đeo trước ngực , em thấy mấy Ông thầy cúng đám ma trang bị lâu lắm òi
.

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Nếu quỹ còn nhiều thì mình xuất quỹ còn nếu ít thì mình đóng góp, nếu cả nhà tán thành 2 tay em sẽ là người ủng hộ đầu tiên.
Hội trưởng ơi, em xin ý kiến của bác.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Nhà thờ Dakao có 1 bác có công ty chuyên sản xuất cái này. Công ty này cũng chuyên trang bị âm thanh cho nhà thờ, chất lượng tốt lắm đó.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Dél

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Cái này Roland BA 330, bên công ty Việt Thương cung cấp, giá có hỗ trợ cho nhà thờ là 5%, còn lại 15.625.000, chưa có Micro.
Đây là cà một dàn nhạc mini ngoài trời luôn, công suất 330W
[link]http://www.roland.com/products/en/BA-330/[/link]

Portable Stereo Digital PA System[/h4] Whether battery powered or plugged in, the BA-330 delivers high-performance sound that defies its size. Its digital stereo amplifier drives four 6.5” stereo speakers and two tweeters, positioned for wide stereo projection. It’s the ideal, all-in-one portable PA solution for small music venues, worship events, conferences, seminars, business meetings, and much more.

All-in-one portable digital PA system suitable for use anywhere Powerful high-quality stereo sound for audiences of up to 80 people No setup required, just plug in and go! Powered by AC power or eight AA batteries Four custom-designed 6.5” speakers and two tweeters for wide stereo projection Built-in effects: EQ, reverb, delay, and wide (on/off per channel) Four-channel configuration: two channels for mic/instruments plus two channels for stereo inputs Stereo Aux input with dedicated volume-control knob Advanced Intelligent Anti-Feedback function Built-in tilt-back stand enables optimal monitoring angle Speaker-stand adaptor for mounting on a standard speaker stand [/list]

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Zừa thôi Phở, mần như là đại gia giàu lắm á, xiền mua ca trà đá cho đội banh uống còn hổng có mà mua đồ nghề la hét tới cả chục chiệu đồng, sương sương cở cái giá lão Đờm nói là OK òi, giọng mình hay đâu cần mic xịn

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Em mong XNL có 2 cái "ô bặc lưa" xài pin cầm tay mà còn chưa có nè :D