Hạng B2
20/8/09
228
5
18
53
Chào tất cả các bác,em đang có chuyện buồn về con M6 ,cách đây 3 tháng xế yêu của em bổng nhiên trở bệnh khi đánh hết vô lăng qua trái và chạy chậm em nghe tiếng kêu luc cục nhỏ ở phía bánh trước bên tài.....qua đi một thời gian bệnh có vẻ nặng thêm ,kêu to hơn một tý nhưng phải tắt nhạc mới nghe.Nay Sẳn dịp vào SG công tác em đưa nàng vào đặng khám và điều trị, trên đường vào bổng nhiên nàng M6 ngoan ngoãn lạ lùng,êm ái chả ho hen kêu ca gì cả nhưng đã vào đến đây là khám và điều trị luôn.Được sự giới thiệu của AE mazda nên em đem xe vào Gara  ấy khám và điều trị...........Sau khi khám bác ấy bảo hư cao su cánh gà và cây ty  gì đó em không biết,vì rất bận cho công việc nên em giao toàn quyền cho bác ấy làm với tiêu chị là hết bệnh
sau 2/3 ngày được bác ấy gọi điện báo đã xong (thiệt hại 3tr4).em vui vẻ nhận xe và trả tiền lên đường trở về
Và chuyện buồn đã xảy ra suốt 500km trên đường trở về,xe chạy chậm thì không sao nhưng khi 40km/h đánh vôlawng qua 1/3 vòng thì phát ra tiếng kêu kinh khủng giống như xe em đang chạy trên gờ giảm tốc...làm em kg giám chạy khi vào cua phải mà phải bò qua rồi chạy tiếp:cool::cool:.Em gọi điện cho bác ấy thì được báo là thước lái có vấn đề.Chính vì vậy em không biết thực hư thế nào đành lên đây nhờ AE trên diển đàn giúp đỡ khám và điều treij tốt hơn,cám ơn trước AE nhé
Rất mong được sự giúp đỡ

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Chỉ biết chia buồn cùng bác, chẳng biết nói gì hơn!

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Bó tay cái garage mà bác đã làm. Em chỉ biết nói thế. Bác ở quá xa, không thì bác cứ quay lại và bắt họ undo, lý do là trước khi họ làm ko bị như vậy, nên yêu cầu họ trả lại nguyên bản để định bệnh cho chính xác.

Hạng D
29/12/10
3.133
12.691
113
TP.HCM
em nghỉ bệnh đánh hết lái mà bên dưói kêu lục cục là do lõng rotuyn lái , bệnh này thay rotuyn và tốn vài trăm ngàn thôi , nhưng bệnh sau khi sửa nó khác với bệnh ban đầu , bổng nhiên hư thước lái thì hơi lạ , nhưng chưa có nhiều ý kiến nên không dám ...... gara này là của hội các bác mazda hay làm mà

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
có 2 vấn đề cho nguyên nhân này, em từng bị và từng khắc phục
1- Bể bạc đạn cát đằng, thay đầu lap sẽ hết.
2- Cao su đầu phuộc nhún bị chai - phần bắt vào khung gầm của xe đó., đánh lái cũng sẽ bị tiếng kêu lộc cộc.

Bác kiểm tra 1 trong 2 nguyên nhân này xem sao .

Hạng B2
20/8/09
228
5
18
53
Chiều nay em vừa kiểm tra thêm,đứng 1 chổ không nổ máy lắc mạnh vô lăng qua phải có tiếng kêu lạch cạch giống tiếng khi vào cua
cám ơn các bác đã chia sẻ,em muốn xin ý kiến chia sẻ của các bác trước khi đưa em nó vào gara khác