Hạng B2
21/3/07
162
2
16
53
Chào các bác hội Kia Morning
Tui tham gia OS cũng đã làm và vừa rồi có đăng ký thành viên hội Kia Morning. Thật tình tui cũng rất muốn OFF cùng anh em nhưng có nhiều lý do nên chưa khi nào OFF được. Tui cũng thường xuyên cập nhật tin tức từ diễn đàn nhưng thú thật phải nói với các bác là mình chưa hoạt động thật sự xôm tụ, các bác cứ nhìn danh sách thành viên xem, xin thưa rất nhiều nhưng những lần các bác off thì có bao nhiêu bác tham gia? 10%, 20%....em nghĩ rất ít. Vậy làm sao để anh em tham gia thật sự đông (đông vui mà, người ta hay nói thế) như hội Honda... cái này thực sự cần sáng kiến của bác "bang chủ" cũng như của các bác...
Mấy dòng cùng anh em họi KM, có gì không phải mong các bác lượng thứ.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Chào bác Arsenal,

Rất cảm ơn vì lời góp ý của bác.

Nhưng để 1 hội hoạt động ổn định và lâu dài cần có nhiều vấn đề mà bác chưa nghĩ tới, em xin nêu ra theo thứ tự ưu tiên để anh em mình suy nghĩ:

1- Tổ chức các buổi offline định kỳ: việc này tuy dễ nhưng cũng khó vì không phải lúc nào cũng làm được.

2- Sự nhiệt tình tham gia của các bạn thành viên: mỗi người đều có công việc riêng của mình, người đi làm thì chỉ rãnh vào các ngày nghỉ, có người làm chủ thì lúc nào cũng có thể rãnh nhưng cũng rất hay bận đột xuất. Mỗi nhà mỗi cảnh nên khi khởi xướng thì đăng ký nhưng gần đến ngày off thì lại cancel.

3- Địa điểm off: cũng tưởng dễ nhưng lại là việc mà khi tổ chức off đều phải quan tâm là chỗ đậu xe.

4- Thời gian off: chỉ chọn CN là hợp lý nhưng có nhiều mem dành ngày CN cho gia đình vì cả tuần đi làm.

Nhìn những gì mà mình nêu thì sẽ thấy:

- Việc tổ chức off định kỳ là cần thiềt nhưng không thể làm 1 sớm một chiều được. Đặc biệt là các chuyến off dã ngoại, đi xa...hầu hết các bạn chỉ có thể đi từ 1 đến 2 ngày vì còn phải đi làm, không nghỉ được.

- Số lượng thành viên đăng ký nhưng khi off chỉ bằng 10% đến 20% cũng là chuyện bình thường vì chưa chắc các bạn đăng ký tham gia chỉ để off mà các bạn chỉ muốn cập nhật thông tin về chiếc xe mà mình sở hữu.

Tóm lại: đó chính là lý do mà anh em mình chưa xin phép lập chi hội trên OS vì hoạt động chưa thực sự ổn định.

Hạng C
20/1/10
676
32
28
40
Theo em thấy bác hội trưởng năng đi off làm gương cho anh em thì sẽ đông thôi mà...bác ý trốn hoài...bác yeuxehoi-hội phó, nhocquay-thủ quỷ, khactrung-hội trưởng danh dự ...là khộng được trốn thường xuyên...ngoài ra ai thích trốn thì trốn....ý kiến riêng em..xin đừng ném đá..

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Đề cử Atomchan làm HT, yeuxehoi + khactrung làm HP, nhocquay làm thủ quỹ là chuẩn, anh em nghĩ sao.

@All: sorry anh em đợt rồi mình bận rộn quá không tham gia off được và khả năng sắp tới cũng vậy, sách đang vào mùa...hihihi....

Hạng C
20/1/10
676
32
28
40
Dragontu78 nói:
Đề cử Atomchan làm HT, yeuxehoi + khactrung làm HP, nhocquay làm thủ quỹ là chuẩn, anh em nghĩ sao.

@All: sorry anh em đợt rồi mình bận rộn quá không tham gia off được và khả năng sắp tới cũng vậy, sách đang vào mùa...hihihi....

Hahahah...làm gì phản ứng dữ quá vậy bác HT.....Em hổng dám ...vì em cũng hay trốn off lắm lắm...với lại bác HT đẹp giai, ăn nói có duyên làm HT hội ta là tuyệt vời....

Hạng B2
29/5/09
311
4
18
44
arsenal nói:
Thật tình tui cũng rất muốn OFF cùng anh em nhưng có nhiều lý do nên chưa khi nào OFF được.

Đây là lời giải đáp cho việc đăng ký thì nhiều nhưng tham gia thì ít nè bác

Dragontu78 nói:

Hì, bà con nên thông cảm cho bang chủ vì 1 năm bác ấy chỉ sống được có mùa này thôi. Nghe đâu hiệp hội của bác ấy đang định mức 16 triệu cuốn lịch cho hơn 86 triệu dân Việt Nam trong năm nay đấy bác bác... híc, không chừng 1 bloc lịch năm nay giá 1 triệu đồng quá

Dragontu78 nói:

Cái nhóm AC này làm ban điều hành thì ngon rồi, hội KMSC mình sẽ được tổ chức off thường xuyên không chỉ mỗi tháng 1 lần mà không chừng mỗi ngày 1 lần đấy

Hì, vài lời góp vui vì gần cả tháng nay em bận đi chơi không online chọc ngoáy các bác được

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
Vậy bầu bác Khắc Trung làm HT đi, chứ bác Rồng làm HT mà trốn hoài thì hội KM như rắn không đầu, không có kế hoạch gì cả... bởi vậy tình hình đi off càng ngày càng vắng anh em tham dự..

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Bác Firex chỉ được cái nói đúng, chuẩn không cần chỉnh nhưng mới từ khactrung về đây, bác ấy chỉ nhận làm HP thôi. Hay bác Firex lãnh HT nhỉ, đi đầu cầm bình PCCC thì ai dám cản...hehehe.

@All: thực sự việc Hội hoạt động như thế nào hoàn toàn do các thành viên quyết định thôi, các HT + HP chỉ là người đứng ra hô hào anh em nhưng vì nhiều lý do mà anh em không tham dự được thì cũng đành chịu.

Thời gian gần đây, khi đi off đa số chỉ có những thành viên nhiệt tình như Atomchan, Yeuxehoi, khactrung, nhocquay...ngoài ra các bác khác đều đăng ký và cuối cùng là ..... bận .... hoặc alo hỏi mình xem có đông không, sao các bác không cố gắng sắp xếp để đến tham dự cho vui, thêm 1 người là thêm đông thêm vui, đâu cần phải đông mới tham gia, vắng thì thôi...mà lần nào cũng off 4-5 xe chứ có phải lèo tèo 1-2 xe đâu mà các bác lo.

Thiết nghĩ, hoạt động của 1 hội là do ý thức tham gia của từng thành viên chứ không chỉ HT + HP có thể làm nên một buổi off đông vui được. Các bác cứ cố gắng đến tham gia dù chỉ 30p hoặc 15p thôi là hội nhà mình đông đúc ngay.

Last edited by a moderator: