VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau
Lúc trước chưa có TV cable và KTS , tui có xài 1 cái DStv mua từ Tháiland , cái này nó xài 1 cái smart card và phải nạp tiền hàng năm

nay thì có quá trời TV channel trong nước nên không cần tới cái này nữa , nhưng mà bỏ thì phí quá nên mới nảy ra ý định thu mấy cái chương trình free từ vệ tinh khác tỷ như PalapaC2 hoăc Asiansat4_ kiếm trong Lyngsat.com khá nhiều TV program free các bác ạh ( cái này nó xài Ku-Band) vì chất lượng hình ảnh và âm thanh từ DStv tốt hơn từ TV cable nhà mình

có bác nào là chuyên nghành về vụ này hoặc có kinh nghiệm xin chỉ dẫn
xin đa tạ!!!

Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: DStv thu vệ tinh khác

Bực quá, cái FastReply, gõ chán rồi gửi thì lỗi. Nếu chưa khắc phục được thì WM nên tạm bỏ chức năng này đi để anh em nhờ.

Trước tôi dùng đầu DSTV thu MultiChoice được cả band Ku (mất tiền, chảo 60cm) và band C (ko mất tiền, chảo 1.8m). Thu 2 quả khác nhau nên mỗi lần muốn đổi lại phải rút, thay dây anten.
Mấy chương trình free thì ko cần card vẫn thu được, miễn là cài đặt thông số cho đúng. Thông số kiếm trên Intenet.

Mấy cài free thường phát trên band C, xem vui lắm, toàn của VTV4, Bangladesh, India (ca hát suốt ngày).

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Cho em hỏi 1 câu ngu ngu: Sài cái antenna trên có phải xin giấy phép giấy pheo gì không hở các bác? Nếu không thì em cũng bon chen nguyên cứu cho mở rộng con mắt.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: hailua_dichat

Lúc trước chưa có TV cable và KTS , tui có xài 1 cái DStv mua từ Tháiland , cái này nó xài 1 cái smart card và phải nạp tiền hàng năm

nay thì có quá trời TV channel trong nước nên không cần tới cái này nữa , nhưng mà bỏ thì phí quá nên mới nảy ra ý định thu mấy cái chương trình free từ vệ tinh khác tỷ như PalapaC2 hoăc Asiansat4_ kiếm trong Lyngsat.com khá nhiều TV program free các bác ạh ( cái này nó xài Ku-Band) vì chất lượng hình ảnh và âm thanh từ DStv tốt hơn từ TV cable nhà mình

có bác nào là chuyên nghành về vụ này hoặc có kinh nghiệm xin chỉ dẫn
xin đa tạ!!!

Đầu thu DStv bác mang về model gì vậy ? Nếu là loại ABS 8976 thì không thu được các kênh FTA từ vệ tinh khác vì nó cài cứng tần số của UBC rồi, giải pháp hay nhất là bác bán đi và mua cái đầu DVB FTA, vẫn dư tiền để uống bia :D

Thêm nữa, các kênh Ku band ở vệ tinh Palapa C2 và Asiasat 4 không phủ sóng ở VN, chỉ có C band thôi, phải dùng chảo to mới thu được

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: dksasia

Cho em hỏi 1 câu ngu ngu: Sài cái antenna trên có phải xin giấy phép giấy pheo gì không hở các bác? Nếu không thì em cũng bon chen nguyên cứu cho mở rộng con mắt.

Theo quy định của Bộ Văn hóa thì vẫn phải xin phép, nếu bác là người VN thì phải từ cỡ Vụ trưởng trở lên mới đủ tiêu chuẩn để được cấp giấy phép sử dụng :(, còn thực tế thì bác cứ trèo lên nóc nhà nhìn quanh thì biết :D

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Hỏi tiếp, thế em muốn nghiên cứu thì nên mua loại chảo nào và giá cả bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Hỏi tiếp, thế em muốn nghiên cứu thì nên mua loại chảo nào và giá cả bao nhiêu? Mua ở đâu?

ở HN thì ra Hai Bà Trưng, loại rẻ nhất: đầu thu dưới 1tr, chảo khoảng 1tr là đẹp, to vật, kim bandC vài trăm (ko biết gọi tên đúng không), thêm vài chục mét dây. Nhà có sân thượng rộng thì tha hồ mà nghịch nhé.

Trích đoạn: vctv

Theo quy định của Bộ Văn hóa thì vẫn phải xin phép, nếu bác là người VN thì phải từ cỡ Vụ trưởng trở lên mới đủ tiêu chuẩn để được cấp giấy phép sử dụng :(, còn thực tế thì bác cứ trèo lên nóc nhà nhìn quanh thì biết :D

Em hỏi: thế cái chảo DTH thì có phải xin phép không ?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.202
113

Trích đoạn: KhanhLinh

Có chứ! Xin phép được nộp tiền cho chỗ bác vctv!

Hạng B2
23/9/05
138
0
16

còn ở saigon thì xài được loại nào các bác?em cũng muốn nghịch thử!

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trên cái Smart Card của DTH nó in luôn cả số giấy phép của Bộ VHTT rồi, không cần phải xin phép ai nữa :D

DStv thu vệ tinh khác

Bác định nghiên cứu vấn đề gỉ ? Kênh miễn phí (FTA) bây giờ nó toàn phát chương trình cũ rích, chả có gì đáng nghiên cứu cả