Tư Vấn Du Lịch Du lịch Cần Giờ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/12/14
180
126
43
Chào các Bác,

Em tính cuối tuần chở bà xã và F1 đi Cần Giờ, bác nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp em với. Ăn, chơi, ngủ, nghỉ :)
Cám ơn các bác!

Hạng B1
15/4/15
61
46
18
Bác có thể search resort Hòn Ngọc Phương Nam. Có hồ nước mặn & nước ngọt, giá cả cũng phải chăng, an toàn cho các bé nhỏ, yên tĩnh. Ok lắm đó bác

Hạng B2
17/12/14
180
126
43
Bác có thể search resort Hòn Ngọc Phương Nam. Có hồ nước mặn & nước ngọt, giá cả cũng phải chăng, an toàn cho các bé nhỏ, yên tĩnh. Ok lắm đó bác

Cám ơn Bác, chỗ này mình không ở ksan tới ăn uống tắm hồ bơi được không? Em tính đi trong ngày thôi!

Hạng B1
15/4/15
61
46
18
Cám ơn Bác, chỗ này mình không ở ksan tới ăn uống tắm hồ bơi được không? Em tính đi trong ngày thôi!

Được chứ bác. Lấn trước mình cũng đi như vậy mà. Sáng đi chiều về. Ăn uống thì không ngon lắm nhưng giá cả cũng được.

Hạng B2
31/7/15
104
133
43
Em là lính mới, bằng mới và mới cưới 1 em Matiz 2005 nên chưa dám đi xa.

Định chở vợ con đi Cần giờ 1 chuyến để đổi gió và luyện tay lái.

Bác nào có kinh nghiệm du lịch Cần giờ chỉ em với, em là mù tịt.

Em tính đi sáng thứ 7, về chiều chủ nhật.

Cảm ơn các bác.

Hạng B2
17/12/14
180
126
43

Cảm ơn các bác.

Luyện tay lái bác đi Vũng Tàu chạy cho đã, lên cao tốc thử xe luôn. Hơn nữa Bác đi 2 ngày 1 đêm mà đi Cần Giờ chán lắm, CG chỉ đi về trong ngày thôi.

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng B1
9/10/14
91
22
8
44
Bình Tân,TP.HCM

Cảm ơn các bác.
Bác đi Cần Giờ sáng thứ 7 thì em khuyên bác đi đến phà Bình Khánh trước 8h sáng; Buổi chiều chủ nhật thì bác về cỡ 16h không lại cảnh chờ kẹt phà nhé bác.
Còn đi chơi : Bác đi đảo khỉ; Thăm chiến khu rừng Sác ..
Chỗ ăn thì em nghĩ bác chạy vào thị trấn Cần Thạnh đối diện bệnh viện Cần Giờ có con đường thẳng đường Miếu Nhì bác rẽ phải vào có quán ăn rất ngon mà giá rất OK.Em nhớ không lầm thì quán Gió Lộng.
Chỗ nghỉ : Bác có thể ở Hòn Ngọc Phương Nam hoặc bác có thể tham khảo thêm trên mấy trang đặt phòng như Chudu24 chẳng hạn.
Nhưng em nghĩ ở Cần Giờ thì đi trong ngày về chứ ko nên ngủ lại vì hơi buồn
Lưu ý với bác : Qua phà cỡ 1km tốc độ 40km/h thôi nhé.Công an rất hay bắn tốc độ ở đây và xuống phía dưới nữa thì qua cầu Dần Xây cũng hay bắn.
Chúc Gia đình bác đi chơi vui vẻ:3dchongchong:

Hạng B2
31/7/15
104
133
43
@conanh2203: Ra cao tốc vẫn còn run bác ạ. Chịu khó luyện tay lái mấy chỗ gần chút đã, chừng nào ngon và tự tin là chiến Vũng Tàu :)

@nguyennanglong2301: cảm ơn bác đã tư vấn chi tiết nhé. Em máu quá rồi, chiều nay xách xe đi luôn cho nóng hổi :))

Hạng B2
31/7/15
104
133
43
Báo cáo các bác em đã có chuyến hành trình an toàn.
Chiều thứ 7 đi, chiều chủ nhật về.
Nghe các bác cảnh báo nên em cứ 50km/h mà đi, chở con nhỏ nên cũng không cần gấp gáp, vội vàng.
Dọc tuyến đường chỉ gặp xxx 1 lần duy nhất ở cầu Dân xây, nhưng ở chiều ngược lại.

Xuống thuê Resort Cần Giờ, tắm bùn biển Cần Giờ ( chưa thấy biển nào dơ như biển này :) ), về tắm lại hồ bơi, tối ăn hải sản ngay chợ Hàng dương đối diện chỗ ở.
Sáng mai ăn sáng trong Resort, xong xách xe chạy xuống Đảo khỉ, rừng sác, đi cano vào thăm chiến khu...
Chiều 13h xách xe quay về Sài Gòn, kết thúc chuyến đi ngắn nhưng vui. Quan trọng là vợ con thấy thoải mái.

Xe cộ ok, nhưng sáng nay kiểm tra thấy lủng mất 1 bánh sau, không biết tự lúc nào :0 :0

• Like
Reactions: loiht
Tập Lái
28/7/15
19
12
3
36
Chúc mừng bác có chuyến đi thành công. Lần tới thì tiến về Vũng Tàu được rồi...:3dup:

• Like
Reactions: mquangs
Status
Không mở trả lời sau này.